Wakati mmoja ili neno na wanafunzi wako, uh, wapendwa, tufundishe sisi kuomba, kwa maana uh, wakati sisi tunapopata na kumwona Mungu mkuu wa mbinguni, like tunatambua jinsi tusivyojitosheleza, so kwa hivyo tufundishe kuomba, Bwana, mioyoni mwetu sasa, kwa ajili ya mambo ambayo ambayo yangekuwa na manufaa kwa ufalme wako na kwa ajili ya watumishi wako, that's wewe every... we unajua haja ya kila mtu hapa na hapa kwenye dawati asubuhi pana leso na vitambaa na vifurushi vidogo tu kutoka kwa wanaohitaji msaada wa kimwili na wa kinyumbani na wowote ule, bali we wewe ni Mungu, Mungu, peki, Mungu wapeki, na Mungu pekee yule Mungu wa pekee na wa kweli aliye basi tutakuomba wewe katika jina la Yesu beloved, mwanao mpendwa kwamba wewe utamponya kila mmoja wa hawa, na yawezekana kuwe na baadhi hapa ambao hawana leso au kifurushi ambao wanahitaji kuponywa. Yawezekana kuwe na baadhi huko nje katika mataifa ulimwenguni kote ambao hata kanda hii inge wakuta eh, manyumbani mwao au makanisani mwao tukaapa Bwana, kwamba wakati ibada inaendelea pale, eh, pale au kanda inachezwa au eh, nafasi yoyote tunayoweza ku, uh, kuwemo au au hali yule Mungu mkuu wa mbinguni aheshimu, uh, huu unyofu wa mioyo yetu asubuhi hii na kuponya wahitaji, eh, kuwapa wao yale wanayohitaji. Tubariki zaza katika ibada inayokuja Nena kupitia sisi kwa namna haijawahi kutokea kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Tunangoja katika jina la Yesu jibu lako. Amina, utanisaidia kwa hili. Ni mema kuwa hapa kanisani tena asubuhi hii. Na nilikuwa nikizungumza tu na baadhi ya marafiki ambao ndio kwanza uh, wamekuja kutoka hayo uh, kwa msichana mdogo ambaye aliletwa hapa chini miezi michache iliyopita, ambaye alikuwa akifa kwa leukemia. Wale watu walikuwa fukara sana, wale wazazi. Nami sina nafasi asubuhi hii kusoma ule ule ushuhuda ambao utawekwa katika faili. Bali hapo kuna picha ya uh, yule msichana ndogo baada ya siku tatu. Na mimi nilikuwa baada ya uh, kuombewa, madaktari walimpa siku uh, tatu tu kuishi, na katika siku uh, tatu baadaye hawakuweza kuona hata dalili yake, na kwa hiyo yuko shuleni mwenye furaha sana. Nina hakika kanisa likakumbuka wakati nilipokuwa naye hapa chumbani, na pia yule mtoto mchanga ambaye alizaliwa na matumbo kama yako nje kwa namna fulani wale madaktari na hii hali dhaifu ya jinsi matumbo yalivyoumbika yasingeweza kurudishwa tena, waliogopa kuguza maskini kiumbe hicho kidogo. Ni mtoto mchanga tu aliyezaliwa karibuni, na sasa hicho kitu kidogo kina umri upatao mwaka nadhani. E, kitu kama hicho kikiwa na a, a, matumbo ya kawaida, kila kitu ni kawaida tu kama inavyowezekana kuwa. Ni neema tu ya Mungu jinsi yeye alivyo mwema kwetu. Now, sasa leo uh, a... ilikuwa nitangaza kwamba ule mkutano ambao ulikuwa tunapanga we planning, on... ilikuwa anapanga na, na kwenda kwa wiki hii ijao kule kule Afrika kule pamoja na ndugu Joseph Boze, Boze katika Kenya na Tanganyika, Tanganyika. Hatuwezi kuwa na ule mkutano wa kulingana na simu iliyorejea kutoka kwa ndugu Boze. E, juma lililopita, watatu kati ya wamishinari wetu walipatwa na mauti, waliwawa na wana maasi huko sana na wakomunisti wanapenyeza bunduki kwa uh, wenyeji, wakidai wanazo mashua za kuvulia zimeengeshwa, uh, kote Uchina na Urusi, na wakiwapa bunduki wenyeji, na hawajui kusutumia vema, kuliko kusutumia kwa kitu chochote tu wanachokiona basi. Huko ile, ile ile ile serikali iliona kwamba isingekuwa jambo la busara kufanya mkutano kwa wakati huu, na kama inavyoelewa pia ya kwamba nikubosea hawezi hata kufungua shule yake katika eneo hii, mahali nilipokuwa nikienda kwa wakati huu, lakini haukufikiliwa mbali, umeahirishwa tu hadi wakati watakapoweza kutuliza jambo hilo tena. Ni furaha sana asubuhi hii kuona kati yetu tena kwa miaka mingi bila kuwepo, ndugu Jackson, ndugu Sidney Jackson na ndada Jackson kutoka Afrika ya Kusini. Wamepata kuzungumza na watu, walikuwa ndugu zangu halisi na dada na watenda kazi wenzangu kwenye ile kampeni kule Afrika ya Kusini, ziara ya mwisho kule ambako tunasadiki kwamba siku moja kwa, kwa neema ya Mungu kurudi eh, kuwa pamoja nao tena, kwa maana ni kwa ajili ya walio na haja. Nami nimekuwa nikijaribu kwa miaka tisa kurudi, bali eh, kwa sababu ya madhehebu na kadhalika wao hawataniacha nirudi. Kwa hiyo so, uh, niliwaandikia barua karibuni nikisema, basi ebu damu ya hao watu waliopotea iwe juu yenu na sio juu yangu. Umana, kwa maana naamini kwamba Mungu alikuwa akitaka kutumia huduma yangu kule kwa ajili ya hao watu wakati fulani, na kwa sababu ya tofauti yao ya kimadhehebu hawataniruhusu nirudi, lakini vema Bwana atashughulikia hilo. Sasa ninalotaka kusema asubuhi hii ni kwamba kama Bwana akipenda, ndivyo ameniomba nifanye ibada usiku wa leo na katika maskani. Kwa hiyo sisi, ninyi mmekaribishwa kule, na kisha Jumapili ijayo, Bwana akipenda, sina budi kuwa hapa pia, alafu huenda kwa Jumapili mbili au tatu sijazo, kwa sababu ya kutokuwepo kwa huu, ikiwa e, ni kufutiliwa mbali e, kwa huu mkutano ambao ulikuwa ukutayarishwa sasa pia tungependa kusema kwamba right that, uh, nilisema huenda, uh, tungehubiri zile, uh, baragumu saba. And kwa wakati huu hatukujua tu uh, jinsi gani uh, tungepata kutenda uh, hili katika upungufu wa nafasi katika jengo na kukosekana kwa uh, kibaridisha hewa, hakuna hewa katika chumba akiyetayarishwa mbado kwa kubaridisha hewa, nasi uh, tulijaribu kukodi hii shule juu hapa ambayo imebaridishwa hewa ambayo inakaa ya pata lo, sijui ni pazuri kwa wingi wa nafasi za kukaa, ni shule nzuri sana, bali hatu hakuweza kupata chochote, na ingekuwa wangetupa juma lijalo bali juma lijalo, naona kuna wageni wanaokuja kutoka sehemu mbalimbali za ulimwengu, kutoka Jamaika na kutoka viziwani na kutoka kusini, hata katika Amerika ya Kusini na Canada na Mexico na nchi mbalimbali. Nasi tulituma taarifa Jumatatu, kisha hawangezipata mpaka mnamo Jumatatu au Alhamisi, kisha waombe muda wa mapumziko na kadhalika, ambayo ingetupa hili nje majuma ya fuatayo, uh, kuendelea mpaka wakati wa shule. Ni ingepasa uh, kuchukua usiku mmoja na kisha kupumzika kwa usiku mmoja au mbili, kisha uh, kuendelea tena. Kisha tusingeweza tu kufanya jambo hilo, usingefaulu. Sikujua kwa nini, wakati nilikuwa nimeomba kwa uaminifu, na kisha ni karibu wakati wetu wa kurudi Arizona tena kwa ajili ya watoto kwenda shule. Isha sisi nilikuwa nikizungumza na mke wangu na bema jana ilikuwa tuchumbani na nikasema, Bwana n na, naweza nisitumie maneno mengi sana lakini elewa tafadhali, Mungu, nalomaanisha moyoni mwangu, imekuwaje kwamba kila kitu kimekatizwa kuhubiri hizo baragumu? Ndipo yeye alikuja na kufunua hilo na sasa asubuhi hii nataka kuzungumza nanyi juu ya sababu yake ambao. Uh, uh, mnazo Biblia nametaka uh, uh, fungua uh, biblia zenu uh, tutafungua uh, kwanza Walawi sura ya ishirini na tatu ya Walawi. Kama Bwana akipenda, usiku wa leo nitahubiri juu ya somo wa kwenda nje ya kambi na utakuwa mfupi, na kwa hiyo unaweza kupata muda wa kudi mahali penu kwa ajili ya kazi. Tunafuraha sana kuona uh, wageni humu ndani, watu kutoka nje ya mji tuwangapi eh, walio hapa wanaotoka nje ya mji? Wakati tunapoangalia asilimia tisini na tano ndiyo asilimia tisini na nane ya kusanyiko, basi unaona sio Jeffersonville, ni watu wanaokuja Jeffersonville ambao hufanya Here... tuko hapa uh, kwa neema ya Bwana. Na sasa uh, nataka kusoma sehemu tatu asubuhi hii, mojawapo inapatikana eh, katika Walawi sura ishirini uh, na tatu na nyingine iko katika Isaya kumi na nane na Isaya ishirini na saba ninyi ambao mnaziandika ni sasa badala ya kuhubiri, Bwana akipenda nitafanya hivyo usiku wa leo, bali nataka kufundisha asubuhi hii juu ya sikukuu ya zile baragumu saba, ambapo mwezi huu ni sikukuu ya baragumu saba, kuanzia na ambao ni mwezi wa saba, ambao ungekuwa tarehe kumi na tano Julai, ulikuwa mwanzo wa sikukuu ya baragumu katika Torati ya Walawi. Basi na kama mnazo karatasi zenu za na kadhalika na mnataka kuandika maandiko na vifungu vya masomo na kadhalika, tunapoendelea mbele thing. Uh, kuna jambo it's moja it's hot kwa huu mkutano kuna joto nasi, uh, tumelizoea hilo miaka nenda miaka rudi bali mtu fulani anaweza kufikiri kwamba, kwa naamini kwamba wakati tunapoingia katika eh, hili jengo kwamba tunakomesha wakati eh, huenda ikawa kwa sehemu, kwa sehemu tuko katika umilele kwa, kwa jinsi ya muda mrefu, inawaweka watu maanishi hiwe hivyo. Bali naamini kwamba tunaishi karibu sana na kuja kwa Yesu, hata yanipasa kutumia kile dakika ambayo nimewakusanyisha watu nami. Nilikuwa nikiwasa pindi nilipokuwa nikiendesha gari barabarani muda kitambo uliopita, nikiwa and nimetoka nje kwa ajili ya maombi mafupi kabla tu ya kuingia mibarani, kama kasisi mwaminifu halisi yeyote anavyofanya, kwa nikiwasa Unajua, tuna wakati na kipindi chenye utukufu mno wakati tunapokutana hapa pamoja, bali eh, na watu wanakusanyika kutoka mikoa mingi, wanakaa hapa sasa kutoka huko mbali, mamia na mamia ya maili, nasi tunakusanyika pamoja kushiriki neno. Bali utakuja wakati hivi karibuni, wakati hili litakuwa ni kumbukumbu nzuri tu. Hiyo ni kweli, Nyakati hizi zitaondolewa kwetu. Basi kwa hiyo uh, ni lazima tutende yote ambayo tunajua jinsi ya kutenda kufanya hii kila dakika inufaishi. Basi wazeni jambo hili sana wakati tunapoteseka katika joto la asubuhi na mmeja, kila mwili wa binadamu ni ni mtambo wa joto wenyewe, na hilo linafanya iwe hali ngumu kwako, ila basi nataka ninyi mlipaten sasa, kabla tu hatu- uh, hatujasoma, hebu tuombe. Karibu kila mtu humu ambao wanaweza kusongeza mikono yao wangeweza kugeuza kurasa za Biblia hii, bali kuna mmoja tu miongoni mwetu asubuhi hii ambaye anaweza kuifungua hii. Huyo ni yule Roho Mtakatifu mkuu ambaye yuko kati yetu. Tufunulie neno Bwana, tunaposoma kama wewe ulivyotenda wanafunzi walipokuwa wakitembea barabarani wakienda zao Emau, ndipo ukaanza kuwaelezea wao maandiko. Naomba kwamba sisi, wakati tutakapoondoka, tuseme kama hao ambao walikuwa wakirudi Jerusalemu kutoka Emau, je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo yeye alipokuwa akisema nasi njiani kwa maana ni katika jina la Yesu tunaomba hili. Amin. Hebu natusimame, tusimame kwa kuliheshimu neno. Na basi somo langu asubuhi hii ni sikukuu ya baragumu. Nataka kusoma sasa kutoka aya ya ishirini na tatu ya sura ishirini na tatu ya Mambo ya Walawi. Kisha Bwana akasema na Musa na kumwambia Nena na wana wa Israeli, waambie mwezi wa saba, siku ya kwanza ya mwezi, kutakuwa na kustarehe kabisa kwenu, ni ukumbusho wa kusipiga baragumu, ni kusanyiko takatifu. Sasa katika kitabu cha Isaya kuanzia aya ya kwanza ya sura ya kumi na nane hili linaunganisha hili pamoja ole wa nchi ya uvuli wa mabawa iliyoko mbali kupita mto wa Ethiopia, ipelekayo wajumbe wake kwa njia ya bahari, na vile vyombo vya unyasi juu ya maji, na kusema, nendeni wajumbe wepesi, kwa taifa lililotawanyika mbambuka kutoka kwa watu watishao, taifa lilolainishwa na kukanyagwa chini, ambao mto umeharibu nchi yao. Na ninyi watu mkaao katika ulimwengu wote na wenyeji wa dunia, akinua bendera mlimani um, Angalieni, na akipiga atarumbeta sikieni, katika Isaya ishirini na saba, kumi na mbili na kumi na tatu. Tena itakuwa katika siku hiyo Bwana atayapiga piga, piga matunda yake toka rika ya mto hata vito vya Misri. Nani mtakusana mmoja mmoja, enyi wana wa Israeli. Tena itakuwa katika siku hiyo tarumbeta kubwa itapigwa, nanyi ambao mko tayari ya kuangamia katika nchi ya Ashuru watakuja na hao waliotupwa katika nchi ya Misri, nao watamsujudu Bwana katika mlima mtakatifu huko Yerusalemu. Hebu tuombe tena. Bwana, yabariki haya maneno katika mioyo yetu jeli ya mawazo yetu na kutafakari kwetu kulingana na kuamuru kwako katika jina la Yesu Amen. Maweza kuketi. Kuna mambo mengi sana ambayo mchungaji angependa kusema kwa kusanyiko la lake ambalo analipenda la watu mbalimbali kutoka mahali mbalimbali, ambayo yasingeruhusiwa kwa sababu ya wakati. Basi tunapoliendea somo hili tunataka ninyi mjisikie huru, na wengi wenu mmesimama na pindi ni japo, uh, ukumbi ulikuwa umejaa na nje ya milango mbele na kuzunguka jengo na kando kando ya kuta. Na hiyo basi, kama mkitaka kubadilishana viti kila mtu unamwenzie, hilo litakuwa jema. Sasa sikukuu ya baragumu sasa hili lilikuwa ni kusanyiko la Israeli ambapo walikusanyika pamoja ile sikukuu ya baragumu. Basi nimekuwa nikikusudia kwa muda kuzungumza juu ya somo la baragumu saba katika kitabu cha Ufunuo na sasa, sasa achunguza hili kwa kitambo tu uh, kutoa sababu halisi ya mimi kuto, kuzungumza uh, katika huu uh, kwa sababu ya Roho Mtakatifu, lakini ni ruhusu kuzungumza kwa wakati huu juu ya mambo haya. Najua hilo alasikika kuwa la kitoto sana, labda kwa watu wenye uh, kisomo uh, uh, kikubwa na akili mbali. Kwa Mkristo ni tofauti, tuna tunafuata uongozi wa Roho huo pekee. Basi nimeanza kuona wakati wa kuhubiri zile nyakati saba za kanisa ambazo ni eh, ni kielezo au utabiri wa yote ambayo Mungu alikuwa atende kwa ajili ya yale makanisa na kupitia katika yale makanisa na kuyaweka na hali pake. Uh, sura tatu za kwanza za kitabu cha ufunuo zinafunua uh, matukio yote kwa kanisa Then from the third chapter, unto the 19th chapter alafu kutoka sura ya tatu hadi sura ya kumi na kumi na tisa, kumi na tisa ya ufunuo kanisa alionekana tena. The church goes up at the fourth chapter. Kanisa linapaa katika sura ya nne ya ufunuo na linarudi katika sura ya kumi na tisa ya ufunuo Bibi harusi na bwana harusi pamoja wakija duniani na ndipo uh, kutoka sura ya kumi na tisa hadi kumaliza sura ya ishirini na mbili yote ni juu ya utawala wa miaka elfu na yale yatakayotukia katika miaka itakayofuata katika kipindi cha ya nne uh, hadi ya kumi na tisa Mungu anawashughulikia Israeli. Now then na basi wakati tulipomaliza uh, na kitabu cha Ufunuo wa kanisa yale Mungu aliyotendea hayo makanisa saba ambayo alikuwa wakati huo uh, katika uchanga wake au kikundi chake katika Asia ndogo, ndipo Roho Mtakatifu alifunua na kufungua kwetu siri zote zilizomo humo za jinsi amelileta kanisa lake kupitia historia. Na kama huna nyakati saba za kanisa katika kanda, ingekuwa vema kama ungesisikiza na karibuni Sitakuwa katika kitabu kisha tukiacha hilo hapo, na kudania bila kuwa na hakika kwamba baada ya muda tungehubiri juu ya muhuri pasipo kujua muhuri zilikuwa nini. Ilikuwa na wazo langu binafsi, kama kila mhudumu afanyavyo, la kusoma labda kile watu wengine walikuwa wamesema, ya kuamini kiasi cha mambo niliyowaza pamoja nao juu ya mambo walioandika uamuzi wa wao. Uh, nilikuwa nimesoma kitabu cha Bwana Smith yes, uh, yeah. Smith, ambaye ni mwalimu wa Adventist na nilikuwa nimesoma mawazo yake yake juu ya hilo, na mimi nilikuwa nimesoma uh, vya bwana, lakini nilikuwa nimesoma lo vya wengi sana mbalimbali mbali kuhusu maelezo yao juu ya jambo hili, bali kwa njia moja hao nyingine, nilifikiri nilikuwa na na ufahamu mdogo wa jambo hilo ni mwenyewe, ambao ungeweza kuwa tofauti mahali pengine, bali nikijaribu wakati mmoja kunena tu juu ya masomo matatu, la kwanza au yale masomo manne ya wale wapanda farasi wanne nilihubiri juu ya hilo siku nne, usiku mmoja juu ya farasi mmoja na huo mwingine mbali ndipo tu. Uh, kabla hilo halijatukia lilipewa ono ambalo liko katika kanda, kama ninyi nyote mnavyojua mabwana, ni wakati gani kwamba yanibidi kwenda Tucson Arizona, na huko nyuma ya jangwa, juu katika mlima ambako nilikuwa na baadhi ya ndugu na kuwaambia kuhusu mlipuko mkuu ambao ungetokea, nami malaika na saba walishuka chini. Mimi nikiwaza mwenyewe, ulikuwa ni mwisho wa maisha yangu nimwambia mke wangu akae na mbili na atakachofanya na hao watoto na kadhalika hata tutakapokutana tena ng'ambo ya pili. Kisha siku moja katika majenge ya sabia, wakati Mungu aliponiita asubuhi na mapema kule juu, nilikuwa kule juu na mikono yangu angani nikiomba. Kisha upanga ukaja mikononi mwangu. Najua hilo. Nisimama kule na kutazama huo kawaida tu kama mkono wangu ulivyo sasa, pasipo kujua hilo ilimaanisha nini na uliachwa kwangu na sauti iliyosema, huu ni ule upanga wa mfalme. Alafu basi baadaye, wakati yule malaika wa Bwana alipofunua hilo, huo uli, ulikuwa lile neno mkononi. Mara tu baada ya hilo, malaika wa Bwana walitokea na kuniambia kuhusu zile baragumu saba au zile muhuri saba kwamba ilikuwa nirudi hapa Jeffersonville na kuhubiri zile muhuri saba na hapo kama nimewahi kusema, lote ambalo lilikuwa limevuviwa ilikuwa katika hii hali ambapo malaika wa Bwana, nasi, wa Bwana alikutana nasi na Biblia ikawa Biblia mpya na kufunua mambo yote ambayo wale watengenezaji na kadhalika walikuwa wameacha. Ulikuwa ni ule ufunuo mtimilifu wa Yesu Kristo kwa jumla mpya kwetu, mbali mkamilifu, sawasawa kabisa na maandiko. Huo ulikuwa neno ambalo siku zote limekuwa Ilikuwa nimevuviwa sana na kuongozwa kishi. Wakati nimekuja kwa hii sehemu hapa ya kuhubiri zile baragumu saba, nilikuwa nimewaza vyema, sitajaribu kuwaza lolote, nitasubiri tu hadi wakati huo na kuwacha yeye alifunue hilo kwangu. Na ndipo jana, wakati nilikuwa nilikwenda chumbani huku, sijui ni kwa nini, au samahani, ilikuwa ni juzi, wakati nilipokwenda chumbani Eh, kujaribu kuelewa. Hapo ndipo Roho Mtakatifu alilifungua hili kunionyesha, uh, mimi, sababu gani jambo hilo hata halina manufaa kwa kanisa kwa wakati huu, sababu halina uhusiano wowote na kanisa kabisa. Sasa zile si siri za Kristo zilizofichika si zilifunuliwa si kikamilifu katika zile si muhuri saba. Ilifunua kwanza zile nyakati saba za kanisa, ikafungua e, zile nyakati na kuziweka hizo mahali pake kwa historia na kwa Biblia pia, na kuzipanga mahali jinsi zilivyokuwa. Nasi tukajikuta wenyewe katika wakati wa mwisho wa kanisa, ambao ni wakati wa kanisa la Laodikia, ambao ulikuwa ndio ulioharibika sana kuliko nyakati zote za kanisa hata kutoka lile la kwanza kabisa kutoka wa Efeso ulikuwa wakati mkuu wa kanisa. Na kisha jinsi hapa Roho Mtakatifu akinipa mimi ono na kuona ni nini ingetukia, nilichora ubaoni miaka miwili iliyopita, ili hapa katika mchoro, jinsi ambavyo ile nuru ilikuwa inafifia katika dunia ambapo ingekuwa sawasawa na vile nuru imekuja duniani kama ijili, na jinsi hiyo ingefifia na kutoweka, bila kujua hilo wakati ule ilimaanisha nini na jinsi ingekuwa, bali ulimwengu mkuu wa, e, wa ekumenia ulikuwa na mkutano na, na Rumi. Ipo Rumi ambaye ni mama wa madhehebu yote anaondoka anakuja kutembelea Rumi uh, au uh, kutoka Rumi kwenda Palestina, uh, Yerusalemu. Na kama tunavyoona, nikiwa sina elimu mwenyewe, pasipo kujua ma, maneno na jinsi ya kuyanena hayo, siku zote nimefundisha kwa in mifano in uh, kwa vielezo vya maumbile. Maumbile yatafuata maumbile Maumbile ni ya Mungu. Unapochukua wakati ng'ombe wakiwa kondeni, wote wanapokusanyika pamoja pembeni mwa konde, toa ugwe wako wa kuvulia uh, kutoka najini, samaki hawatauma uh, utawanasa hao. Uh, unaona ng'ombe wanapumzika, isipokuwa iwe kwamba right, umeutupa mahali, wote wamelala. Bali wakati ng'ombe feeding, wanaenda kula, angalia mara ng'ombe wanapofanya hivyo ndege pia watakwenda kwenye miti, wataacha kula. Naona ni maumbile yote yanapatana pamoja. Tazama nyuki, wakati huo wanavuma juu ya asali yao, sio kuikusanya. Maumbile yote hutenda kazi pamoja, na pia kama tunavyoona mti ukifukutisha jani hivi karibuni sasa, sasa katika miezi michache ijayo hilo jani litaacha huo mti and na ule life, ule wai ule utomvu utakwenda chini katika mizizi. Na jani mzizi la mti litapukutika na kuanguka adini, litaoza inachokaa na, na, na, na chumvi chumvi na, na, na iko katika jani mboga la mti eh, litaoza katika adi. Ulitukia nini? Ule uwai ulitangulia akwenda mbele ya hilo, na utaunyonya urudi ndani yake na kurudisha hilo jani tena. Ni kufa kuzikwa na kufufuka na maumbile yote. Na mwezi ni, ni mke wa jua, ni ile nuru ndogo alafu basi pia kwamba wakati jua limekwenda katika kutokuwepo kwa jua mwezi hurudisha nuru duniani ambao ni mfano wa kanisa na wakati papa a, anaondoka yule adui wa kale wa kanisa na anakuja huku Jerusalemu ambao ni makao ya kanisa ambapo Jerusalemu mpya, really mpya. Niseremu ya kale we tunaona kabla ya kutenda hilo kulikuwa na kupatwa kabisa kwa mwezi, na katika magazeti kote katika taifa, kama tulivyonayo kwenye ubao wa matangazo, yalionyesha jinsi ambavyo huo mwezi uligeuka kutoka nuru ukaangiza na matokeo hasa ya hilo ambayo huo mwezi ulichora sawasawa katika mbingu, jambo lile lile Roho Mtakatifu alilifanya kuchora hapa miaka miwili iliyopita na kuonyesha ile kufunika ile wakati uh, ulifanyika picha sita nilitia ile ya saba pale, kwa sababu ule wakati wa saba wa kanisa kivuli tu cha nuru kwenda kwa ule hapo, ndipo Yesu pale mlangoni akibisha, bali huo unaingia ngiza kabisa. Nani mfano jinsi gani, ni ujumbe jinsi gani kutoka kwa Mungu mwenyewe kwamba mambo haya ni kweli. Akashuhudia hilo kwanza katika neno lake, kisha kwa roho achukwani na kisha akatangaza hilo katika mbingu. Hakuna no koza kuhusu hilo kabisa. Hizo muhuri na nyakati kiko sawasawa kabisa kikamilifu. Mungu akishuhudia kwa ishara za mbinguni na maajabu kwa neno na historia yote yakiwekwa pamoja katika wakati ambao sisi sasa tunaishi. Sasa ni vigumu kwa makanisa akuona hili, vigumu kwa manderu kuliona au siku zote wanajaribu wa vikia ya kwamba unajaribu kuwakemea watu kufanya hivyo, unajaribu kuwaonya watu, sikujaribu kuwa mwovu kwa movu, unajaribu kuwatoa katika uovu Sio watu walioma katika mabenu, ni utaratibu ambao wamo ndani yake ndio unaowaletea halana. Watu wanyofu waaminifu ni Wakatoliki, Waprotestanti, Wayahudi na kadhalika, ni wanadamu ambao ambao watawa. Hawaendi katika nyumba za utawa wapate kuwa wanawake wabaya, huenda kule wapate kuwa wanawake wazuri, wanajaribu kuwa karibu zaidi na Mungu, bali ni ule utaratibu ndio unawachafua Watu hujunge na kanisa sio awe mtu mbaya mbali, awe mtu mzuri, bali ni ule utaratibu wa kanisa ndio unaowavuta wao kutoka katika neno na miongozo ambayo Mungu ameiweka kwa ajili ya siku hii, na hilo ndilo huwatoa wao nje. Sasa kumbuka, Mungu ni neno, na kila wakati yeye ametenga neno kwa kila wakati ambao ungekuwa katika dunia yeye yeah, yeah, alitenga hilo katika ule wakati wa kanisa na zile muhuri saba zilifunua kila sehemu ya hilo. Naona kwa nini kulikuwa silikuweko siri ambazo zilikuwa mbado zimefichwa. Ufunuo kumi, tunaona katika mwisho wa ujumbe wa malaika wa saba kwamba hizo siri ambazo zilikuwa zimefichwa zikifunuliwa, Ufunuo kumi kwanza hadi saba. Angalia, sababu yake ni kwamba hakukuweko na nabii katika wakati huu. Biblia inasema sana kwamba Mungu hakufanya neno lolote mpaka yeye afunue hilo kwa manabii wake watumishi wake, wale manabii. Na neno la Bwana katika nyakati zote, siku zote limekuja kwa manabii, kamwe sio kwa shirika, kamwe sio kwa kundi. Mungu hakutumia kundi kamwe. Kila wakati kundi lolote la watu walipounda madhehebu, mungu aliliacha na kamwe hakurudi. Chunguza historia uone kama hiyo ni kweli au sio? Tayari tumefanya hilo. Kamwe yeye hashughuliki na shirika au kundi baada ya wao kuunda madhehebu yako dhidi ya muhuri hiyo. Katika wakati wa yale matengenezo walikuja watengenezaji, kama zile muhuri saba ilivyodhibitisha kwamba ndivyo ilivyokuwa bali katika siku za mwisho sasa, ilikuwa ifunuliwe tena, kwa sababu tunaona katika andiko katika Malaki nne kwamba kutakuwa na upako utakaoshuka na kurejesha tena hiyo imani ya kwanza na kuirudisha imani ya watu katika Pentecost ya kwanza imani ya wale baba. Nasi tulimchukua yule Elia wa mara ya kwanza tulimchukua Elisha kumfuata huyo tulimchukua Yohana Mbatizaji baada ya hapo ambaye alikuwa Elisha kwa siku hiyo na ahadi ya mwingine katika siku hii. Sasa Yohana Mbatizaji hakuwa Elisha wa Malaki nne, alikuwa Elisha wa Malaki wa tatu. Yesu alisema hivyo, tazama namtuma mjumbe wangu mbele ya uso wangu atakayeitengeneza njia. Unamwona huyu akiwa hilo sasa katika kufanya hivyo, katika kutafuta nafasi hizo, tunajua kwamba maandiko mengine yote yalivuviwa na Mungu, yanatufunulia ya kwamba tuko katika siku ya mwisho. Sasa kama nikija na ujumbe wa Pentekoste, ningekuwa katika wakati wa kanisa wa Laodikia, na isingekuwa sawa. Hiyo ndiyo sababu ya kwamba Wesley asingeweza kuchukua ujumbe wa Luther. Luther alikuwa katika wakati mmoja eh, wakati wa kanisa, na Wesley alikuwa katika wakati mwingine wa kanisa. Kama Yesu angekuja katika na ujumbe wa Musa, huo usingetenda kazi. Kama Musa angekuja na ujumbe wa Nuhu, huo usingetenda kazi, bali Mungu ametenda kwa watu wa wake wa, wa, wa kila wakati andiko na kabla ule wakati haujaweza kutokea muda wake, ndipo huchanganyikiwa sana sana, hata wao ah, wao wow, huwa hawajui mahali walipo. Hiyo ndiyo sababu wanashindwa kutambua Yesu kuwa mwana wa Mungu. Wao mapokeo yao yalikuwa yamewapofusha macho yao, bali yeye, ya ya, alikuwa sawa kabisa na maandiko manabii walikuwa vile vile. Yesu alisema ijokikati yenu, kati ya baba zenu, hapo wapiga mawe hao manabii ambao walitumwa kwenu. Basi Mungu hutuma manabii wake kwa, na yule nabii neno la Mungu linaloishi likidirisho. Yesu alisema mwezaji kunihukumu mimi kwa kusema mi ni mwana wa Mungu. Nani mnaita katika torati yenu wenyewe mi sema, wale ambao neno la Mungu lile wajia ambao walikuwa manabii mliwaita miungu, nao ndivyo alivyo. Kwa maana maandiko hayawezi kutanguka. Yeye akasema basi, mtanihukumu je mimi? Ambapo yeye ni wao, walikuwa sehemu ya torati, wao walikuwa sehemu ya neno la Mungu, bali Yesu alikuwa ukamilifu wa neno la Mungu, pango wa watu wote wa ukembosi, utoshelevu wote wa Mungu ulikuwa ndani yake, na sasa kupitia nyakati za kanisa wametenda jambo lile lile na zile muri saba zitafunua siri zote ambazo ziliazo katika kipindi hicho, kwa sababu hatukuwa na manabii na neno haliwajiri watengenezaji manabii. Mungu habadiliki, kama Malaki tatu kasema, mimi ni Mungu nami sina kigeugeu. Njia ya kwanza ya Mungu ya kutenda jambo lolote, hiyo ndiyo njia ya Mungu ya kutenda lolote. Mungu aliamua yeye angemkuwa mwanadamu kwa damu iliyo mwagika asiye na hatia katika bustani ya Edeni, naye kamwe hajabadilisha hilo na hawezi kulibadilisha. Tumejaribu kwa elimu, kwa majumba, kwa taratibu, kwa madhehebu, kwa maadili na chochote kile, na zote zimeshindwa, bali kuna mahali pamoja pekee ambapo Mungu hukutana na mwanadamu. Hapo ni chini ya damu ilo madika ya asiye na hatia kwa damu pekee. Huo ulikuwa uamuzi wake See, wa kwanza. Unaona, sisi tunaweza kufanya uamuzi na mwaka ujao tunaweza kuwaza vizuri zaidi, unalo wazo nzuri zaidi na jambo hilo mwaka unaofuata wewe, eye hana mwisho. Uamuzi wake wa kwanza ni mkamilifu, hakuna jambo linaloweza kuondoa ndoa. Naweza kujifunza zaidi, tuna kikomo naweza kujifunza zaidi, unaweza kujifunza zaidi, bali Mungu hawezi kujifunza zaidi. Yeye kwanza ni mkamilifu, na kwa hiyo uamuzi wake wa kwanza, tengeneza nafsi yako juu ya huo. Asema hilo hilo ndilo Mungu atauhukumu ulimwengu siku moja, na wa Katoliki wanasema yeye atauhukumu kwa kanisa la Katoliki. Kama hiyo ni kweli, ni kanisa la Katoliki ipi? Yanatofautiana moja kwa nyingine kama akienda kuhukumu kwa Waprotestanti, ni kanisa lipi la Waprotestanti? yanatofautiana yana moja kwa lingine. Ingekuwa kidogo inatidinisha. Hakuna hata mmoja angejua asimame wapi. Kama Madhadisi ni sahihi, Wabatisi wamepotea. Kama Protestanti ni sahihi, Wakatoliki wamepotea. Mkatoliki ni sahihi, Mprotestanti amepotea Bali Biblia inasema kwamba yeye atahukumu ulimwengu kwa Yesu Kristo, naye ni Neno. Basi yeye atahukumu kwa Neno, na madhehebu yote yanatoka nje ya neno hilo kutengeneza kanuni zao za imani. Na muuliza je, vyote athibitishe kwangu, ni wapi wanachukua neno lote? Hawawezi kutenda hilo, kwa sababu yanatawaliwa, yana na utaratibu wa mwanadamu, wanapokuwa na mwanadamu Mungu kamwe hajawahi kushughulika isipokuwa na mtu mmoja kwa wakati mmoja. Yeye kamwe hata hakuwa na manabii wawili kwa wakati ule ule mmoja. Mungu anaweza kumpata mtu mmoja mkononi mwake. Yeye ashughuliki, ashughuliki na wewe, madhehebu yako, yeye anashughulika na wewe. Basi juu ya msingi huo tunakuja kwa sikukuu ya baragumu, zile siri zilizofichwa imetabiriwa itakuwa namna hiyo kwa hiyo ilipasa kufunuliwa jinsi ilivyokuwa bali ili, eh, bali ipate kufunuliwa katika siku hii ya mwisho kutimiza sawasawa sawa ambayo nimekwisha sema hivi punde malaki sura ya nne luka sura ya kumi na saba na ile, ile aya ya thelathini jinsi yeye angetenda hilo na waebrania kumi na tatu nane waebrania nne kumi na mbili na mengi ya hayo maandiko ambayo yanatuambia sasa kama hilo ni ngeni kwa baadhi yenu, hebu niseme kwamba Mungu, siku zote, njia ya Mungu anayojulikana uh, miongoni mwa watu ni kuwa wakinabii. Wayahudi siku zote walijua kuamini manabii wao. Yesu kama akisema mmoja miongoni mwenu, mimi Bwana nisisema naye katika ndoto za kiroho na katika maono, na asemayo yakitimia, basi msikieni. Wao siku zote walikuwa. Hivi ndivyo wao walivyoshindwa wa, kumtambua Yesu, ikawabidi kumfanya yeye kitu kingine. Kwa hiyo walimfanya yeye pepo mbaya sabuni, kwa sababu aliweza kupambanua mawazo yao yaliyokuwa mioyoni mwao. Sisi zote tunajua kwamba hiyo ni ishara ya nini? Waebrania sura ya nne aya kumi na mbili kasema neno la Mungu ni kali kuliko upanga ukatawa kuwili, tena ni jepesi kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo huyo roho mtakatifu atakapokuja juu yenu yeye atawakumbusha mambo haya ambayo nimewaambia na atawaonyesha mambo yajayo mungu katika nyakati mbalimbali kwa njia nyingi waebrania moja alisema na baba zetu katika manabii katika hizi eh, siku za mwisho amesema nasi katika mwana wake yesu kristo mungu yule, yule alibadilika tu kutoka kwa manabii hadi kwa mwana ni hivyo tu unaona siku zote ujumbe ule njia ule ule, ule, ule, ule, ile, ile ya kutenda hili. Wow. Sasa imetabiriwa kwamba makanisa yangekuwa katika hali hii, yalipaswa Mm-hmm. kurejeshwa upya tena, naye alisema katika Malaki ine kwamba angemtuma Elija nabii naye angewarejesha awale wale watu tena, pamoja na kuleta hiyo, na kabla tu au mara tu baada ya uchumba wake kutakuwa na wakati ambapo ulimwengu utateketea na wenye haki watatembea nje juu ya majivu. Sasa kwa baadhi ya wana wanathiolojia ambao wanaweza kuwa wanasikiliza kanda mahali fulani kote ulimwenguni kama unafikiri kwamba huyo alikuwa Yohana, kumbuka basi yale maandiko yamekosea, kwa maana ulimwengu hakuteketea baada ya ujumbe wa Yohana. Yesu hakuja na kuwapeleka watu katika utawala wa miaka elfu mbali. Yeye ameahidi kutenda hilo baada ya roho ya Elija kuja duniani tena. Angalia aifoza katika Malaki nne. Tunaona hapa kwamba ili lapaswa aku, Kwenyo, kurudisha nini imani ya watu tena kwa wale baba wa kwanza, fundisho la Pentekoste wale baba wa kwanza, naye atawarudisha watu kwa wale baba. Tunaona katika Luka kumi na saba Yesu alisema kwamba wakati yeye atakapokuja katika siku hizi za mwisho. Luka kumi na saba thelathini na tatu tunaona kwamba Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku za Lutu ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwa mwana wa Adamu wakati mwana wa Adamu anapofunuliwa. Angalia yeye alikuja katika majina matatu ya wana. Alikuja katika jina la mwana wa Daudi ama mwana wa Adamu, mwana wa Mungu. Mwana wa Daudi alikuwa amekuja kama mwana wa Adamu, kwa maana alikuwa nabii. Nabii Jehova mwenyewe aliwaita manabii mwana wa Adamu. Hakujiita mwenyewe kama mwana wa Mungu, yeye alijiita daima uh, kama mwana wa Adamu. Pia angalia, yeye alijifunua wakati huo kama nabii mwonaji, kasema kama sizifanyi kazi za Baba yangu basi siniamini. Yeye alitumiza kila sifa iliyonenwa kwa ajili yake katika maandiko, hata kwenye kifo chake, kuzikwa, kufufuka, kusulubishwa kwake, kuzaliwa kwake, yote na katika kazi yake alitimiza sifa za muonaji mwana wa Adamu. Sasa yeye amekwisha kufunuliwa kupitia nyakati za kanisa. Sasa angalia, kupitia nyakati za kanisa kama mwana wa Mungu, Mungu akiwa roho, Roho Mtakatifu, yeye alijifunua katika nyakati za kanisa katika kusanyiko kama Roho Mtakatifu miongoni mwa watu. Tunaona katika wakati wa kanisa la Laodikia, ule wakati wa mwisho wa kanisa, yeye amewekwa nje ya kanisa. Hakuna mahali pengine yeye alipata kuwekwa nje katika wakati wowote, ila katika wakati wa Laodikia, maana wao usema tu matajiri wala, wala hatuna haja ya kitu wala hujui ya kwamba wewe umwenye mashaka maskini uchi na kipofu, wala hujui. Yeye aliwekwa nje ya huo wakati wa kanisa. Halafu akulingana uh, na Luka kumi na saba yeye alisema kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo atakavyokuwa katika akuja kwake mwana wa Adamu. Sasa yeye alikuwa akisoma uh -huh. mwanzo ule ule tunaosoma okay. Angalia kule Sodoma, yale yaliyotukia kulikuwa nini kule Sodoma? Ibrahimu siku zote, kuna tabaka tatu za watu. Kulikuwa na Ibrahimu aliyeteuliwa na kuitwa nje ya Sodoma yenyewe. Kulikuweko na Lutu mfuasi wa kanisa ama mtu wa kidhehebu kule chini. Kulikuweko na Lutu mfuasi wa kanisa ama mtu wa kimadhehebu kule chini. Alikuwa amekuwa sehemu ya ulimwengu huo, kwa kuwa meya wa lile jiji. Alikaa kwenye lango, alikuwa hakimu ambaye ni meya natulikuwa na Sodoma nyenyewe. Sasa wakati wa jioni, mchana, wakati Ibrahimu alipokuwa chini ya mloni, malaika watatu wakamtokea. Wawili wa hao wakashuka kwenda Sodoma, wakahubiri ijili na kujaribu kuwaita watoke, wasingetoka. Walikuwa wamepotoshwa na mkewe yao na wawili wa mbinzi zake. Wakaanza kutoka, kisha mkewe akageuka akawa nguzo ya chumvi, Bali yule aliyebaki na kuzungumza na Ibrahimu, ambaye Ibrahimu alimwita Elohimu Mwenyezi. Mwanzo mmoja, Mungu hapo mwanzo Mungu Elohimu, yeye um, ajitoshelezeye kwa yote, yeye aishie kwa nafsi yake. Ibrahimu alimwita yeye Elohimu, naye akaketi na, a a kreta na kreta kula pamoja na Ibrahimu akanywa. Yeye alikuwa katika mwili wa kibinadamu basi sasama ishara aliompa Ibrahimu namwa walikuwa wakimtazamia mwana aliyekuwa aje, mwana wa ahadi Isaka, miaka ishirini na mitano katika safari ndevu walikuwa wamemtazamia, bali walikuwa wamefikia kikomo cha safari yao. Mungu alikuwa amewatokea katika njia nyingi, kama alivyofanya katika nyakati kanisa katika nuru na kadhalika, kama alivyonena na Ibrahimu kwa sauti lakini kabla tu ya yule mwana aliahidiwa kuwasili. Sasa tumepitia hayo, nanyi mnajua, inayorudia tu kuwaelezea jambo hili ni kwamba yeye aliubadilisha mwili wa Ibrahimu na Sara, mara baada ya jambo hili kuzidi, wapate kumpokea yule mwana. Sasa ishara ya mwisho waliyopata kabla ya yule mwana kuwasili ilikuwa Jehova akinena nao katika umbo la mwanadamu na vile walivyojua hu, huyu alikuwa Jehova ni kwa sababu yeye alisema Ibrahim, si Abraham. Siku chache tu uh, hapo kabla ya Mungu alikuwa amebadilisha jina lake, yuko wapi mkeo Sara, si S A R A I bali S A R A bindi mfalme lipo. Ibrahim akasema yuko kwenye ema nyuma yako Naye akasema, mimi hicho ni kijina cha nafsi nitakuzuru kulingana na ahadi yangu, wakati kati umacani siku ishirini na nane sijazo kitu fulani kinafikia kwa Sara. Naye Sara ya kwenye hema akatabasamu kindani, akasema mwane wake jambo lili nawezekanaje? Ni wapo mkongwe nipate furaha na bwana wangu ambaye pia ni mzee Ibrahimu. Kisha ule malaika ama yule mtu akasema kuna Sara. Akasema hivyo moyoni mwake akiwa imani nyuma yake, akasema mambo haya hayawezekani, naona mtu katika mwili wa kibinadamu kama nabii. Hata hivyo ilikuwa ni Elohim akilitambua wazo lilokuwa katika moyo wa Sara nyuma yake. And... naye Yesu alisema kama a, wow, wow, ilivyokuwa katika siku za Lutu, ndivyo itakavyokuwa katika ukamilifu wa daktari, wakati mwana wa Adamu, si mwana wa Mungu, wakati mwana wa Adamu atakapokuwa akifunua, hachukuwa na jambo hilo kote katika wakati huo mwendeleo mkamilifu wa maandiko hapa tunaishi ndani yake, ile siri, hata ubatizo katika jina la Bwana Yesu, na mbali na wazo la umoja na mambo haya mengine, jinzo Roho Mtakatifu ameliingiza hilo ndani na kulionyesha kikamilivu, na ule ubatizo wa kweli wa Roho Mtakatifu, ile ishara na kila kitu, na akakiweka, na jinsi alivyo mweka kile, a mtengenezaji, na kila kitu sawa sawa kabisa moja no, kwa moja mbele ya macho yetu wenyewe na si pembene, inajukana katika ulimwengu mzima, Yesu mwana wa Mungu akizifunua mwenye kwa maandiko akilifanya andiko hilo ambalo limechaguliwa tangu zamani kwa ajili ya siku hii, like kama ilivyokuwa katika siku ile na siku zingine zote, liishi na kuamini hilo, ndio dirisho la Roho Mtakatifu. Pronounce... haki huwezi kutamka kwamba kwenda kanisani ni dhihirisho la Roho Mtakatifu. Maana kufanya hivyo basi, au Mafarisayo walikuwa naye. Unaona, huwezi kutamka au kutetemeka na kurukaruka kuwa ndiko, kama ukifanya jambo hilo makafiri wanaye. Kama ukisema kunena kwa lugha, ni ni ibada gani ya iblisi isiyonena kwa lugha? Niambie moja Brother Jackson anaeketi hapa kwa ajili I'm ya Afrika uh, kutoka Afrika uh, yeye, yeah, yeah, angeweza ku kuambia jambo hilo. Nimekuwa kwenye uh, kambi uh, za wahindi huku na nikaona wachawi na walozi wakijikatakata na kumwaga damu yao wenyewe na kunaya kwa lugha na, na mchawi anafasiri hai, na nikamwona akiweka penzii chini na kuandika katika lugha zisizojulikana kwa hivyo, hizo sizo bali kama dirisho la kweli. Ni nini? Yesu alisema, aminini ya kwamba mimi ndiye naye nineni yes. Hawakulipata. Kwanini Wayahudi hawakulipata? wa walikuwa watu wenye haki, walikuwa watu wema, walikuwa watu watakatifu na kwa Bwana watu wa kila namna lakini kwa wale waliochaguliwa tangu zamani kulisikia neno. Basi unajuaje kama neno? Kila mtu husema jambo hili ni ahadi ya Biblia ikithibitishwa ya wakati huo nam, ndipo unarudi mali alipo Roho Mtakatifu. Angalia mlio wa baragumu mnamo dakika chache yale inayotangaza baragumu, baragumu yaijiri. Angalia, ni nani anayeweza kusikia Kumbuka hao waliokuwa kwenye uh, miji yenye maboma wasingeweza kutoka katika yubile la bwana wao. Walikuwa kwenye maboma, walikaa mle, ilikuwa imekwisha, walikuwa watumwa katika maisha yao yaliyosalia, nao iliwabidi kutiwa. Sasa tunapoona mifano hii yote, angalia na matendo haya Malaki na, na yote haya nawaania kumi na tatu nane Yesu Kristo yule jana, e, leo na hata milele yenye hudumu ye neno daima neno lilodirishwa. Hivyo ndivyo hasa alivyowatangaza manabii nabii nabi, halimaanishi tu muonaji ama mtabiri. Inamaanisha mfunuzi wa neno liloandikwa katika maisha yake mwenyewe, kazi zake mwenyewe hufunua na kuthibitisha neno la siku hiyo, kama vile nuhu kujenga safina, musa kule chini, na kadhalika na ahadi yoyote neno lililoahidiwa kwa ajili ya saa hiyo. Sasa tunajona kwamba yeye yu yuko pamoja nasi, tunaamini jambo hilo. Mnaona neno lake likidhirishwa kwa picha kwa maandiko, matangazo menguni, duniani, kila kitu alichosi, lijashindwa hata wakati mmoja, na mwomba mtu yeyote anionyeshe kutoka sehemu mbalimbali nchini ama kila mahali ulimwenguni, unawajibika una ya kuniandikia na kuniambia mahali ambapo ilipata kushindwa wakati mmoja kamilivu neno kwa neno. Sasa hiyo ndio ahadi. Kwa nini ilikuwa kwamba yeye aonekane katika siku hizi za mwisho? kama ukirudi nyuma, nani mnaosikiza Kanada kwenye mti wa bibi harusi na kuleta ambapo akisa alikuwa ule mti uliokuwa katika bustani ya Edeni. Adamu wa kwanza ambaye alianguka na huyo Adamu wa pili alikatiliwa mbali na dhambi, wao walimsulubisha kwenye mti wa Kirumi, na kutoka humo ukatolewa ukatoka mti wa bibi harusi ambao aliahidi, ambao tunauona katika maandiko sasa kusudi apate bibi harusi like kama vile piramidi, jinsi ilivikishwa katika uchache wakati wote kutoka kwenye ule uh, upana mkuu, kutoka kwa Luther Wesley Pentecost. Halafu jiwe la kufunika kwenye kilele chake limechongoka hivyo, na kila mmoja ya mawe hayo yamewekwa pamoja kikamilifu sana, na asijui bado jinsi walivyofanya jambo hilo, lakini yamewekwa pamoja kikamilifu sana katika hiyo piramidi. Nasi hatufundishi piramidi. Sasa tuna ninno tu Enoko na aa, wengine waliijenga ni akakada iliyokwisha, nayo inasimama kama mfano, kama tu vile jua linavyochomoza na kutua, kama vile tu mti hupukutisha maisha uh, yake jani lake na kuchimbuka tena, amasimaki na ng'ombe na kila kitu inavyoonyesha mfano wake. Ile piramidi inasimama kama mfano. Ingia kwenye chumba cha nabii na uangalie hizo hatua saba. Ni wapi? Ni nino, eh, ni wapi mlinzi alipokabiliana, uh, na lile sai la mja, akuja mbele ya mfalme kwenye kilele cha vile vipandio di, ilikuwa kwenye hatua ya saba hapo inaonyesha kwamba hatuna budi kuja tena na roho yule yule aliyekuwa kwa Yohana. Yeye alimjulisha Masihi, yeye alikuwa mkuu kuliko manabii wote. Yeye alimjulisha, nasi hatuna budi kufikia mahali tena kwenye kitu ambacho kitamjulisha Masihi. Na Masihi ataninio, ni vipi watu wanaomwamini watajua jambo hilo vipi, isipokuwa wawe daima katika neno kujua yeye ni nani? Nalisema wenye hekima watajua, bali wapumbavu wasio na hekima hawatajua. Watamjua Mungu wao. Sasa sasa jinsi atakavyoonekana katika siku za mwisho ni kuwarudisha watu kwenye neno, kusudi bibi arusi apate kumjua mumewe ju mwenziwe neno lililofunuliwa. Hiyo ndio sababu jambo hili halina budi kutukia. Haikuwa katika wale watengenezaji, haikuwa katika Luther Wesley, na na Pentecosti na ha says ha na hawa wengine. Maandiko yamesema haikuwa, maandiko yanasema haikuwa. Hiyo ndio ha hadia kwa ajili ya wakati huu, katika wakati ambapo kuja kwake tatukia ipi harusi hana hanabudi kutambulishwa ndani yake. Mwanamke Ma yeyote hana budi kutambulishwa na mumewe, kwa maana hawa wawili ni mmoja. Na bibi harusi wa Kristo, hana budi kujitambulisha pamoja naye, kwa maana hawa wawili ni mmoja, naye ni neno, si madheebu, neno. Inatupasa kuwa watoto wa nuru, nayo nuru ni neno lilofanywa nuru kwa ajili ya wakati huu Tunajuaje nuru isipokuwa itoke kwa neno bema? Neno lililofanyika mwili ndilo nuru ya wakati unapoiona, na Biblia ilisema jambo hilo ha watu wakimwangalia Yesu pale na kusema bema, huyu mtu e ni nani? Bona eh, amezaliwa uzazi wa haramu chini kule mbona baba yake na mama yake ni hivi vile na vinginevyo na hayo yote pale, bali wao hawakumjua yeye. Kama angejua maandiko alimjua yeye. Yeye alisema hivyo, wao alisema sisi ni wanafunzi wa Musa. Kama mlimjua Musa alinijua mimi, maana Musa aliandika habari zangu. Bado ni vipofu sana, uh, wasiweze kuliona hilo. Unaona ilivyo nyenyekevu wale makundi ya watu na madhehebu na kanuni za imani na kila kitu. Mungu aliingia moja kwa moja katika mwili katika umbo la mwanadamu, mkombozi wa jamii yetu. Ye, hana budi akutambulishwa pamoja naye izisome alikuwa bo, watoto wa nuru, kwa watoto wa nuru kwamba tutembee katika nuru. Nakumbuka huko chini Kentaki hapa si muda mrefu uliopita, ilikuwa na mkutano kule nje baada ya mimi kutoka nisani no, ambapo kulikuwa na mzee mmoja aliyekuwa amesimama ameshika taa mkononi mwake. Yeye alikuwa mshiriki wa kanisa ambalo aliamini katika kuponya na kadhalika. Kasema si, eh, sikubaliani nawe ndugu bana. Nikasema vema, una haki ya kufanya jambo hilo. Yeye yeah, akasema, unaona, mimi sitakubali chochote ila nikiona inabudi, ukiona dahiri kabisa. Nikasema basi, uliwahi kumwona Mungu dahiri kabisa amesimama mbele yako? Bila shaka yeye hakuamini vitu kama maono na kadhalika. Akasema Bwana. Nikasema basi, wewe simwamini Bwana, nisingeweza kuzungumza nawe. Naona, naona unaona kile anachoahidi Mungu na kushikilia hicho. Unaonaje jambo hilo? Nikasema. Yeye akasema, njoo twende nyumbani pamoja tukazungumze usiku wa leo. Nikasema ikasema siwezi, ningetaka kufanya hivyo. Unaishi wapi? Unapanda mlima huu hapa, nikasema utafikaje kule uone nyumba yako? Yakasema pema, kuna kinjia kinachoenda upande wa pili wa hiki kilima. Nikasema hau kinjia, haukioni hicho kinjia? Alisema pema, nina taa. Nikasema hiyo taa toa mwangaza wa kufika moja woja kwa moja nyumbani kwako? Lo la e, kinjia kile kitaongoza hadi kwenye ile nyumba, bali ile taa itaonyesha nuru hatua kwa hatua. We'll tutembee nuruni, nuru nzuri sana hatua one kwa one hatua, Bwana kuja karibu zaidi na yeye yeah, naam ah, enyi watoto wa nuru, likubalii neno lake, endeleeni kutembea, kisha mwangalie hayo mengine yakijifunua. Siliache haidhuru mtu mwingine yeyote anasema nini, dumuni moja kwa moja katika hilo na mwendelee kutembea katika hilo, mtaliona likijieleza na kujifunua neno ni mbegu. Mbegu katika ahadi nzuri itatoa ya jinsi yake. Angalia Ufunuo kumi moja hadi saba. Siri zote hazinabudi zivunuliwe, Biblia ya Rusi na mjumbe wa kanisa la Laodikia. Kuna mtu aliye na ile Biblia ya tafsiri ya pili? Kama unayo utaona kwamba mahali pale iliposema malaika limetengwa katika paradesi, na linasema yule tai. Unaona, uhum, uhum. unaona? yule mjumbe wa, waka kanisa la la Laodikia la naona Ufunuo kumi uh, moja hadi saba, naye alisema kwamba hii katika siku ile alipomwona yeye akishuka naye akakila kile kitabu kidogo, na kulikuwana akaweka mguu mmoja juu ya nchi na moja juu ya bahari, kisha akaapa kwa yeye aliye hai milele na milele, ya kwamba hakutakuwa na wakati baada ya haya. Na wakati alipofanya jambo hilo, ngurumo saba zilitoa sauti zao na wakati guruma so hmm, no. oui. saba zilipotoa sauti zao, Yohana alisema ya kwamba alikuwa karibu kuandika, naye akasema usiandike, naye akayatia muhuri. Naam, mtu mmoja alisema vema, hizo muhuri saba, basi ndiko bana hizo zitafunuliwa katika siku za mwisho, siri kubwa fulani, jinsi ya vile tunavyomkaribia Mungu. La bwana, haiwezekani mtu yeyote atakayeondoa neno moja kwake bila hii ama aongeze neno moja kwake, sehemu yake itaondolewa kitabu cha uzima saimefunua juu ya yale, yale, yale yaliyoachwa ku nyuma, kuyaleta tayari. Yameandikwa hapa ayama humu ndani, ni akufunua ya yale tayari yameandikwa. No, maana uwezi kuongeza neno kwake ama kutoa neno moja kwake. Sura ya kwanza ya, ya ya Biblia, hapo mwanzo mwanzo, mwanamke mmoja hakukosa kuamini, bali alilielezea tu vibaya, akamwacha shetani amfasirie vibaya neno moja hakika naona halafu, kutoka kwake matatizo haya yote yakasababishwa na huyo. Alikuwa Mungu akinena neno la Mungu. So, katika sura ya mwisho ya Ufunuo Yesu mwenyewe, Mungu yule yule alisema yeyote, so atakayoondoa neno moja ama kuongeza neno moja kwake. Huu ndio ufunuo kamili wa Yesu Kristo. Zile muhuri saba zilificha zile siri kwamba yote ilikuwa nini na zinapaswa kufunguliwa katika siku ya mwisho, kwenye wakati wa Laodikia, mwisho wa wakati. Mungu ashukuriwe, jambo hilo il, linamalizia ujumbe wa kanisa hilo, linaomalizia wanapoangalia nyuma na kuona jinsi mambo yamekuwa na kuona mahali yote yamefikia, hilo laumalizia wakati wa kanisa. Sasa angalia, baragumu tunazozungumzia ni kuitwa pamoja, aidha kwa ajili again, ya sikukuu, kwa ajili ya vita, kwa ajili ya mtu fulani siku fulani takatifu ama kitu kama hicho. Angalia, unasema kwa ajili ya mtu fulani. Naam, ama kwa ajili ya mwaka wa yubile kutangazwa, kwa kutolewa kwa huru, wakati ambao wangeweza kurudi. Sasa tungeweza kuchukua asubuhi nzima juu ya jambo hilo moja tu. Lakini sasa tunaingia kwenye zile baragumu na msingi wa kisasa wa zile muhuri na kanisa sasa. Uh, sasa tutaingia kwenye zile baragumu. Baragumu ililia, na baragumu huwakilisha aidha vita ama sikukuu, ama maana yake ni kukusanyika pamoja kwa watu. Ile baragumu, Paulo alisema baragumu ikitoa sauti isiyojulikana ni nani atakayejifanya tayari kwa vita ama kwa amani ama chochote kile? Ni nani ajuaye? Unapaswa akujua maana ya mlio wa baragumu. Kwa hiyo baragumu inapolia tunaona kitu fulani. Duniani leo una taabu kubwa mahali fulani, kila mtu anajua jambo hilo. kila mtu anashikwa na fadhaa, ulimwengu mzima ni ulimwengu wa fadhaa, na tunajua kuna kasoro fulani ikulu kila mahali, tunajua kuna kasoro fulani Naam, njia pekee utakayojulia mlio wa baragumu ni kuangalia ya yale ile karatasi ya muziki inayosema. Mnaona, hakuna lingine, ni taarabu kuu, naona na mapigo yake, kama vile petro na mbwa mwitu. Naona wakati unapo, e kama yule yule mtunzi amekiandika kitabu, naye naye kiongozi wa nyimbo anabudi kuwa katika roho e, yule yule wa mtunzi. Kama hayuko hivyo, yeye anatoa mapigo mabaya Alafu jambo lote linavurugika. Hiyo ndio shida leo na viongozi wengi sana, katika wasio katika roho ya mtunzi ma wanasema madhehebu, vyema tunaamini hivi ha, hata usemeni Biblia ni kweli, ipige hapa kulingana na karatasi ya mziki papa hapa mbele yake, kisha ile taarabu kuu ya tendo la Mungu inaocheza sawasawa kabisa, ndipo tunaweza kuona ile saa na mahali tunaposimama. Angalia ile baragumu ni akuwaita watu uh, wakusanyike pamoja, wajikusanye pamoja kwa ajili ya jambo fulani. Wakati mwingine ilimtangaza mtu mashuhuri, kama vile katika Yusufu, wa waliipiga baragumu naye Yusufu alikuwa anatokea, ambalo ni mfano wa ile tarumbeta kubwa tunaonena habari zake, na tutaifikia uh, uh, baada ya kitambo kidogo katika Isaya ambao inasema wakati ile tarumbeta kubwa itakapopigwa, wakati ile bendera itakapoinuliwa kule juu, na utakuja wakati uh, wakati ile tarumbeta kubwa itakapopigwa, nayo mataifa yote yatakusanyika Yerusalemu. Hapo ndipo ule utawala wa miaka elfu utakapoanza, ile tarumbeta kubwa. Sasa kuita huku kwa sikukuu ya baragumu, kujongea kwa kitu fulani. Angalia furo uh, nane saba kama unataka kuandika tunaona baragumu ya kwanza uh, kukawa mvua ya mawe, damu, moto juu ya nchi. Inalingana hasa na Kutoka, wakati Mungu alipokuwa anawaita watu wake watu watoke ya kule ya Kutoka. Sasa sababu ya hizi baragumu saba au kutokuwa na uhusiano na kanisa hili la wakati huu ni kwa kuwa hizo ni kwa ajili ya Israeli pekee yao ni kule kuitwa kule kukusanyika watu. Na sasa kuna jambo moja tu muhimu humo ndani ninalotaka ninyi mlifikie katika dakika chache. Ni mahali ambapo utaona kwa nini, nini jambo hili, hili halihusu wakati huu tunaoishi, zile baragumu saba. Najua watu wengi hakubaliani na jambo hilo, mbali najua ndilo hili, najua jambo hilo, hilo. Si kwa sababu ninasema, nalisema kwa sababu Sikulitoa kwangu mimi na mawazo yangu, si yangu mwenyewe chochote kile. Kilichoniambia jambo well, si hili. Kama kimekosea basi kimekosea, bali sisemi jambo ili kwa nafsi yangu else, inasema yale mtu mwingine amesema. Mtu huyo mwingine ni Mungu aliyenena nasi na kufanya mambo haya yote ambayo amefanya, na akajitokeza. Naona, kwa hiyo mimi najua ya kwamba ni kweli. Uh, kule kule kukusanyika kwa Israeli ni baragumu, zile baragumu ni za kukusanya Israeli. Angalia ile baragumu ya kwanza kabisa ilipopigwa, damu, moto, mvua ya mawe na kila kitu vinatafanyika. Ai, naona alikuwa akifanya nini? Akiwaleta Israeli kutoka Misri ya kiroho, naona katika nchi ya wenyeji wake. Sasa hebu niseme jambo hili papa hapa ya kwamba kila baragumu iliyopigwa ilipigwa chini ya muhuri ya tutafikia jambo hilo katika dakika chache, mahali tulipozipata zile muhuri pale. Baragumu zote zilipigwa chini ya muhuri ya sita, kwa sababu muhuri saba kulikuwa na kini, hakuna aliyejua. Hiyo ilikuwa ile dakika ama saa ambayo Kristo angekuja, kama alivyoifunua kwetu. Bali kila baragumu ilipigwa chini ya muhuri ya sita, chini ya yale mateso Wayahudi. Angalia Ufunuo sasa ya nane na wanzie aya ya saba zote zilikuwa ni kule kuitwa kwa Israeli wa asili kule Misri. Sasa ni kuitwa kwa Israeli kwa maana ya kiroi. Alikuwa akiwatayarisha kuja kwenye sikukuu ya upatanisho. Angalia, sikukuu ya baragumu ndiyo iliyotangulia ambayo ilikuwa Pentekoste. Sikukuu ya upatanisho ikaifuata hiyo siku hamsini baadaye sikukuu ya upatanisho isome hapa. Sisi labda kama tuna wakati, tuta irejea na wasomeeni kutoka kwenye Biblia hapa, katika Mambo ya Walawi kumi na mbili. Sasa ama Mambo ya Walawi ishirini na tatu hasa na Mambo ya Walawi kumi na sita tunaona ya kwamba ya kwanza ilikuwa ni sikukuu ya, ya baragumu ilikuwa ule upatanisho na ile baada yake ilifuata Pentecost, na tunaona ya kwamba sikukuu ya upatanisho ilifuata sikukuu ya baragumu. Sasa angalia, baragumu ilipigwa na hiyo ilikuwa ya kuwakusanya wao pamoja. Sasa ile baragumu ya kwanza ilipigwa kukawa na mvua ya mawe dam moto imenyunyiziwa juu ya nchi, sawasawa hasa na vile ilivyokuwa kule Misri, ikijienda kuwaita kwenye ile sikukuu ya upatanisho. Naona wao waliukataa ule upatanisho wa kweli, na miaka hii imerefushwa kupitia hapa, umekuwa mwaka wa Pentecost no? Sasa ile baragumu ya Wayahudi wanavuata huku umekuwa kuitwa kwa kanisa. Angalia hapo makini sana. Sasa jambo ambalo baadaye yeye alichukua akapeleka kwenye nchi ya hadi ambapo people atafanya jambo lile lile ambalo kwa njia ya mfano yeye ana alichukua kanisa na kulipeleka kwenye nchi ya hadi. Remember, kumbuka, la baragumu ililia chini, ile muhuri ya sita ilipigwa wakati huo tu. <laughs> Angalia sasa, sawasawa kabisa mwendeleo wa mesanjiko, sawasawa kabisa, sawa. Chini ya ile baragumu ya saba hiyo kwa Israeli ni sawa, sawasawa ile muhuri ya saba ilizokuwa kwa kanisa. Tunaona chini ya ile muhuri ya saba ya kwamba wakati nafsi zilizokuwa chini ya madhabahu pale zilizopokea nguo wa walipewa nguo ndevu, si eti walistahili, ni kwa sababu walikuwa katika kipindi ambacho Mungu alikuwa bado akiwashughulikia mataifa katika neema, si Wayahudi. Israeli inaokolewa kama taifa, Mungu ushughulikia Israeli kama taifa. Mataifa ni watu kwa ajili ya jina lake, si taifa kwa ajili ya jina lake. Israeli na wakati la, na hawa wengine walipowateza Wayahudi na wakafanya mambo waliofanya chini ya hiyo angalia, wao Stalin, Hitler na watu watawala wa mabafu wote waliokuwa wameinuka. Kama tulikuwa na wakati ambao huyarudia kwa baadhi ya wageni mbali, tumepitia jambo hilo chini ya wakati huo ambapo kumekuwa kule Ujerumani na, na mataifa mengine yote Wayahudi wametawanyika katika nchi zote bali, kumetokea katika miaka ishirini iliyopita mateso makali sana dhidi ya Wayahudi. Nimekuwa nje kule katika mahali pa kali, ambapo walichoma moto amini yao na kuipunguza na kuitumia majivu yao kurutubisha ardhi, watoto wa kiyahudi na wanawake na kila kitu. Alafu wao wanajaribu kukana jambo hilo, wanawachukua na kuwapeleka huko nje na kuwaonyesha mahali jambo hilo lilipotendwa yamekuwa mateso makali dhidi ya Israeli kwa sababu umekuwa ni wakati wa kumwita sasa arudi kwenye ule upatanisho. Yeye angali yuko chini ya ule upatanisho wa mwanakondoo wa kawaida. Yule mwanakondoo halisi wa Mungu ndiye ule upatanisho, naye ameukataa huo, nayo ile damu imekuwa juu yake tangu wakati ule. Angalia akiwaweka hawa watu tayari jinsi hiyo baragumu ya saba na muhuri ya saba ilivyo kamilifu kamilifu pamoja yale mateso ya Wayahudi. Angalia katika Ufunuo sura ya tisa na haya kumi na tatu. Sasa angalia kwa makini sana chini ya baragumu ya sita, Ufunuo tisa kumi na tatu. Chini ya baragumu ya sita angalia kulikuwa na na wapanda farasi laki mbili waliokuwa wamefungwa katika mto Frati walifunguliwa chini ya baragumu ya sita. Sasa kuna wapanda farasi laki mbili duniani? Mbali kulikuwa na wapanda farasi laki mbili Angalia jambo hilo na watakeni mliandike, ili mpate kusoma. Hawakuwa farasi wa kawaida, walipumua moto, nao walikuwa na dirii ya yaspi na, na walikuwa na nikia na kwenye njia ya mkia ilionekana kama nyoka, kichwa cha nyoka nchani mwake akiuma. Naona ilikuwa ni farasi wa kiroho, pepo wa kiroho, farasi wa vita ambao walikuwa wamefungwa kwenye Frati miaka hii yote, pepo wasio wa kawaida. Ilikuwa nini ile miuki ya kale ya Kirumi ikifuliwa yale mateso ya Wayahudi, walikuwa wamefungwa kwa karibu miaka elfu mbili kwenye mto Frati, hawawezi kuvuka waingie kwenye ile ahadi. Dhehebu moja ya kidini ambayo yalikuwa yakijaribu kuvuka ng'ambo ya pili, Frati, mnajua unapitia katika Ed Eden, bali walikuwa wamefungwa pale. Pepo laki mbili wa mateso. Basi angalia yanayotukia chini sita ya baragumu ya sita, hawa walifunguliwa dhidi ya Wayahudi, yale mateso ya Wayahudi. Pepo sio wa kawaida, karibu miaka elfu mbili. Halafu wakafunguliwa na Stalin, Hitler juu ya Wayahudi. Vyema, hiyo si urumi, ni roho yule yule walifanya jambo lile lile walilo wafanyia afiso katika zile siku sarumi ya kale ya kipagani. Sasa angalia Israeli ya kawaida na kanisa la Kiroho, sasa tunapowatenganisha hapa, wakafunguliwa dhidi ya Wayahudi. Unakumbuka chini ya muhuri ya sita, jinsi kila moja wale wafia imani, kulingana kulingana na neno la Mungu, wanapokea nguo ndefu hizo kwa neema, kwa maana wao walipofushwa asiweze kuiona injili yao, kusudi watu hawa wapate kuitwa kutoka kwa mataifa kwa ajili ya ya bibi harusi, walipewa nguo ndefu. Biblia inasema hapa chini ya hiyo baragumu, kama Wayahudi ambao katakata wanampinga Kristo na kila kitu. Sababu ya kufanya hivyo ni kwa sababu Biblia ilisema walipofushwa, na walipofushwa kwa ajili yenu na Mungu mwenye haki anajua ya kwamba wangeipokea hiyo bali walifanya vipofu kwa ajili yenu. Biblia ilisema hivyo, na hiyo miungu ya Kirumi imefungwa kule na nini nguvu za kidii, ambapo Rumi Rumi ya kipagani ilifanyika Rumi ya kipapa, nayo ilifungwa kule katika mapokeo yake ya ile sehemu ya Kikristo na na ushirikina iliyokuwa nao wa Kiumi, kuweka hivi vitu hivi vyote kuabudu wanawake na upusi huu mwingine wote, na siku za Krismasi na sikukuu na siku takatifu na kadhalika, imepungwa na mapokeo hayo ambayo haiwezi kuachilia kwa maana hayafikiani na kanuni za Kikristo bado, roho o yule, yule wa kikafiri na wa kipagani, na roho hiyo iliingia katika mataifa ya ulimwengu kulingana na unabii wa Ezekieli the... na hao wengine na walifunguliwa dhidi oh, wa wa oh, ya Wayahudi ambao hawakujua neno juu ya roho hiyo, hapo siri ili yako iliyofichwa chini ya muhuri ile pale. Naona, angalia, tulipitia hayo, nani itawaonyesha baragumu hii hapa, baragumu hii ya mwisho kile kinachotukia hapo izbaragumu ilifunguliwa dhidi ya Wayahudi. Yeah, hamoni jambo hilo, si dhidi ya mataifa mataifa. Wakati miuri hizo zilipofunguliwa, wametiwa muri. Wakati umekwisha, kanisa limeitwa. Unakumbuka ile ono yuzi yuzi, unakumbuka kule ku, kule kuonekana kwake hapo kabla. Ni wangapi wanaokumbuka jumapili iliyotangulia iliyopita, jinsi lilikuwa pale, sawasawa kabisa, sawa. Likapita pale tuliliona kabisa, tukaona kitu hicho kichafu na chenye vinyama jitokeza e, kinachojiita kanisa, upotofu wa mwisho. Kisha masikini bibi harusi huyo wa kila taifa na kila mmoja wao amevalia kama taifa walimotoka, wakitembea tu mbele za bwana kikamilifu. Naona tukuwa na una, tu, wano, wakati wakati mwingine watakausema vema, lilisitiri kanisa, lilipaswa kwenda kabla ya mateso. Nilifikiri kulikuana kunyakuliwa tayari right. Kumepita nawe huku juu okay. Hivi ndivyo alivyosema juu ya Yohana, wakati mmoja mwa juu kasema vipi, mbona uh, manabii wanasema ya kwamba, mwandishi ya kwamba imempata Eliya kuja kwanza, akasema yeye yeah, yeah. Amekwisha kuja na hata wanafunzi hawakujua jambo hilo, walitendea yote waliotari kunyakulewa. Kutakuwa vivyo hivyo katika katika saa. Yeye aliahidi kufanya jambo hilo eh, hakuahidi kumwonyesha Elija namna hiyo, bali aliahidi kuchukua bibi harusi namna hiyo katika saa msiyoifikiria, balisho tu katika muda wa kufumba na kufumbua jicho atatwaliwa, ndipo wewe utacho basi. Huo ndio ule wakati Miaka elfu mbili roho hii kupitia kwa watu wa Kirumi, kanisa la Kirumi, haikuweza kujongea, bali roho hiyo hiyo ikijitokeza kwa kule chini ikamwingia mlini huko Rumi, yule mtawala wa mababa. Unajua yale matano mambo ma saba niliyoonyeshwa, naye katika thelathini na tatu yatatukia, matano ya hayo yamepita tayari. Daktari Live anaandika kitabu juu yake. Sasa naona mambo matano ikamilifu, na kuna mambo mawili tu yatakayotukia tuseme yangetendeka kabla tu ya kule kuja sisi hapa katika mwisho. Sasa na inaonekana kana kwamba jambo hilo la sita linajongea moja kwa moja huku, unaona kamili, kwa hasa hata vile vita na jinsi vingetukia sawasawa kabisa kwenye alama, na hakuna hata wakati mmoja ilikosea. Listen, folks. Seni, jamaa, yetu baba, kujichunguza kila saa hujui tunakosimama karibu kabisa. Naam, sasa alifungulia juu ya chini ya muri ile ya sita pepo hawa wa kiroho laki mbili walianzia kule Rumi, Ujerumani, Hitler. Alafu angalia huku katika Biblia ambapo walipokea uh, kamwe walipokea uh, mamlaka kama wafaume bali hawakutiwa taji. Mtawala wa mabavu si mfalme aliyetiwa taji, anapokea tu mamlaka kama mfalme. Oh, lo roho wa Mungu anatembea ndani yangu. Sasa mmwajua, akisema tu jambo fulani, jinsi ya kulisema ama la kusema, na labda afadhali ni siliseme. Angalia laki mbili pepo laki mbili waliofunguliwa dhidi ya Wayahudi hao, wakati walipo wachoma moto wakawasulubisha misalabani, walitia povu kwenye mishipa yao ya damu wakawaua. Hata hawakuwa na gesi zaidi ya kuwaulia, kisha wakawapiga risasi mpaka hawakuwa na risasi zaidi za kuwapigia. Mnaona, nao wakafanya kila walichoweza kufanya, wakateketeza miili yao na kitu na kuwa ndika kwenye kuta watoto wanakadhalika wa, watu wasio na hatia kwa sababu walikuwa Wayahudi walitendewa hivi, bali Mungu alisema, alimpa kila mmoja wao nguo, ndevu, ingawa hawakustahili, mbali neema yake ya kuwapovusha, kusudi tupate kua. Lamuru ya saba haijafunguliwa bado, majua hiyo ni kuja kwa hiyo, wakati waangali chini kule, lakini yeye anatuonyesha hapa hapo kabla kama vile Yohana yeye alimpandisha juu, na wakati mmoja alipokuwa anatembea juu ya bahari. Mwajua yeye alisema vipi, huyu mtu anayeengemea kifuani mwako mako, akasema imekupataje wewe, kama akikaa hata ni japo he? Naona yeye hakukaa mbali, alimpandisha juu na kumwonyesha hayo jambo ambalo lingetukia hata ajapo. Yeye alimwonyesha tu, akamwonyesha Yohana ratiba yote hapo kabla. Angalia, Tunaona sasa ya kwamba mamlaka yale that chini ya ninino la asili kwa taifa la asili Israeli yalifunguliwa pale, nayo yalifanya ni kitu gani? Yaliondoka, yakaenda yakafanya, yaka yaka vita, na jinsi lilivyoua na kutesa katika meuki yake ya kidini mimi and hivi and ni God nini matumaini God mimi ya kwamba Mungu atafungua macho yenu kwa jambo hili sasa maana tambo ya kwamba huku asikuzungumzia tu kanisa hili hapa kanda hii husambazwa katika ulimwengu mzima, na msanishi kumuudhi mtu yeyote, mbali ni kusema kweli tu. Now, sasa miaki ya kidini zuzuliwa mm -hmm. kutoka kwa ufufuo wa kawaida wa Rumi ya kipagani ikiwaendea hawa Wayahudi ambao daima imekuwa adui yao ile simba mwenye meno na kila kitu aliwaponda ponda na kuwavunja vunja hao watu. Rome siku zote umekuwa adui wa Mungu na no, ulifunguliwa katika roho yule yule na watawala kwa wa mabafu wa ulimwengu, kwa maana huo utaratibu wa kidini ulikuwa ungali unaoshikilia. No, umefunguliwa na imefanya nini? Katika ujanja kama yeye alivyosema itakuja kama kujipendekeza, na imefanya nini naye analeta baraza e la ekumini la Kiprotestanti la ma makanisa ya ulimwengu, roho wa mpinga Kristo juu wa ya wote wawili, akiwaleta machinjioni kama walivyowafanya wale wengine katika saa ya kumwita bibi harusi. Walifunguliwa katika roho ya kidini ya kanisa, wakafunguliwa juu ya nini? Ji juu ya madhehebu, juu ya bibi harusi bali hapa, mta mgelipata bibi arusi, hatapitia katika wakati huo. Biblia inasema hatapitia. Kanisa litapitia, mbali si bibi arusi. Hamwezi kuona, enyi wahudumu? Hamwezi kuona jambo hilo, enyi ndugu? Unasema kanisa halina budi kupitia katika mateso, kwa kwa ajili ya kulikamilisha hilo. Damu ya Yesu Kristo humkamilisha bibi harusi. Anayemchagua mke hampitishi katika mateso mengi. Naam, bali neema yake inatufikilia kupitia hiyo. Angalia ni wangapi waliopotea na vipofu ni wangapi, ni wenye dhambi wangapi, waliokuwa ulimwenguni, ile sana iliyookolewa Mungu aliniokoa kwa kusudi fulani nami nimeazimia kwa mapenzi yake ya kutekeleza kusudi hilo. Sijali ni jambo lingine gani litakalotukia nataka kulitekeleza, na katika sana inapoona makanisa yote madaha ya makuu, natar, na na tajiri, na hatuna haja ya kitu wanasema, na kuwaona wenye mashaka, wanyonge, vipofu, alafu wanakupiga piga mabegani wanakutaka upatane nao. Nilizaliwa kwa kusudi fulani, hilo ni kukilaani kitu hicho na kuwaita watoke. Nalitenda jambo hili. Kumbukeni, wakati Yesu alipo kuja duniani hakukuweko na mtu mmoja kwa mia duniani aliyejua ya kwamba yee alikuwa hapa. Alikuja kulichua hilo kundi liloteuliwa, akasema, skuua anaweza kuja kwangu asipofutwa na uh, baba ya na yote aliyonipa wakati uliopita baba watakuja watalijua, watalisikia hilo. Angalia kufunguliwa kwa roho hii ya kidini. Sasa miaka ishirini baadaye, baada ya vita hivyo, tunaona kufunguliwa kwa roho hiyo ya kidini tena. Nini ile muhuri ya saba, ragumu ya saba ya kwa Yahudi? Angalia ni mwezi ukiwangiza chini ya nini, alini ukichora mwana mwanadamu akifukuzwa kanisani. Ni nini kuungana na kundi la kidini mwenendo mwe wa kidini na pamoja na baraza la makanisa ulimwenguni, alimemwingiza kila mtu kitu hicho. Kinawatiisha nini? Naam, nabudi kuacha mafundisho yako yote ya kijisi na kadhalika. Watu wawili so waweza we, we kutembea pamoja wasipokuwa wamepatana hawawezi kesa walisema hawawezi na, wa <laughs> na kanisa li linawezaji? wamezadisi na wabatizi watembee pamoja, kanisa la Kristo lawezaji kutembea na wapresbiteri? <laughs> Mkatoliki anawezaje kutembea na Protestanti? Protestanti anawezaje kutembea na mprotestanti bali? <laughs> bip arusi anaweza kutembea pamoja na neno ambalo ni Kristo, ni lazima iwe katika man. Maafikiano uh, utaratibu vale yes, wa kidini mbali, neno huna budi kuafikiana neno, kutembea pamoja na neno. Yesu alisema hivyo, hilo linalifanya lina sawa. Angalia huyo hapo. Now, sasa amefunguliwa kutia ncha hizi zote zilizolegea. Lo, vema, haileti tofauti yoyote hata hivyo. Vivyo ndivyo shetani alivyomwambia, the hawa, haileti tofauti yoyote ni sawa hakika. Mungu ni Mungu mzuri, ye anatupenda sisi sote, hatupendi. Unasikia mengi sana kuhusu huyo, uh, kuwa Mungu mwema. Yeye ni Mungu mwema, lakini akiwa mwema hana budi kuwa mwenye haki. Hakuna wema bila haki. Kwa hiyo sisi tuko katika saa hiyo tunayoishi. Angalia upesi sasa, hawa pepo wasio wa kawaida basi chini ya chini ya himaya ya Umoja wa Mataifa, makundi yaliyoungana pamoja, mashariki na magharibi, sawasawa tu na mguu wa kulia na mguu wa kushoto wa ile sanamu aliyoona Danieli, jinsi wasinge kubaliana na kutanganyikana pamoja, na neno asna katika wakati huo, asna maana yake ni chuma, khasafu maana yake ni udongo. Naye ilitoa kiatu chake na, kia na kukipigisha uh, dawati kwenye wakati Baraza la Mataifa ama u kwenye UM. Khrushchev alifanya jambo hilo akigung'uta fumbi ile lo, jamani, saa tunayoishi kanisa na hali yake mbali. Mungu ashukuriwe, masini bibia harusi amejifanya tayari, hatochua muda mrefu, shikilieni tu hata chukua muda mrefu. Hii ni si muda gani, sijui ni lini, hakuna anayejua jambo lakini, sisi tunajua uh, kuko karibu sana kabisa. Tazama dini, angalia hiyo haya kawaida, kile ilichowafanyia hawa Wayahudi. Walikuwa watu walioshikilia sheria za Mungu sihoja no, mangabi Ma yanayoinuka chochote kile. Walipofushwa wasimtambue Kristo na wakashikilia hiyo Torati, Mungu wakawapa guondevu kila mmoja wao maana wao walikufa kama wafia imani woni wani wao walipofushwa kwa ajili yetu. hapa ambalo halijui kitu ila Biblia, bila kujali utaratibu wa kidini, mabebu hawajui kitu kuhusu hayo yote, ni mageni kwao. Wao wanamjua yeye, yeye pekee. watu wasikilizi wako kwa namna fulani, kama Petro na hao wengine walivyokuwa kule juu, uh, kwenye mlima wa kugeuzwa waliingiwa na shauku wakati walipoona ya kibinguni yakitendeka, na moja akisema tutaunda kanisa moja la la manabii na moja la Musa. Na hivyo ndivyo hawa watu wa Pentecost walivyofanya. Wao walisema tutaunda moja Assembly of God na lingine Church of God na lingine umoja na lingine uwili na kadhalika, namna hiyo. Bali alipokuwa <hazna> katika kusema, Jehova alipaza sauti, huyu ni mwanangu mpendwa ambaye ni neno. Yeah, msikieni yeye. Yeah, the word. Yeye ni neno tatu mambo ya kidini, mambo ma ya roho zikiungana pamoja, the sasa the na kuwaleta kwenye maangamizi haya yeah. Makuu kofutiri ni yeah, mbali tayari imeandikwa hapa katika taifa hili sasa. It's ya kwamba makanisa haya haina budi kufungwa, isipokuwa wewe uko pamoja na mabebu, ni muungano ni kutengwa kabisa sawasawa, like sawa na ile alama ya mnyama na sasa. See, unaona yule mnyama ni nini, sivyo? ni mamlaka, and na mamlaka, mamlaka ya kidini. Yesu alisema yangefanana sana, he's na kitu kilicho halisi, hata yangewapoteza walio wateule kama ya mkini, bali yeye aliahidi kuwa ana kitu fulani hapa kwa ajili yetu katika siku hiyo, ili kwamba tusidanganyike, na hicho ni neno, na Kristo kulidhihirisha kwetu hao ni wasio wa, wa kawaida. Pepo hawaonekana kama macho, bali unaweza kuona wanayofanya. No. No. Angalia wakati hilo kundi linapanda farasi likijitayarisha lenyewe. Wow. Kukanyaga kila kitu ambacho hakikubaliani nalo. Okay. Kuna kundi lingine linalofanya tayari baada ya kitambo kidogo. Ufunuo kumi na tisa mara ya pili, kanisa inaposikiwa linakuja pia Si katika farasi bila. Alisema yeye alikuwa amepanda farasi mweupe, na majeshi ya mbinguni yalikuwa yakimfuata juu ya farasi weupe, sivyo? Wakati kundili hapa ina elfu mbili waliofungwa kwenye mto Frati, nao walikuwa wamefungwa kwa miaka elfu mbili pia. Kanisa hilo limefunga Roho Mtakatifu kwa karibu miaka elfu mbili chini ya ufia dini kule nyuma na chini ya nyakati za kanisa amepungwa si kwenye mto Frati mbali kwenye milango ya kanisa imani, <coughs> na mafundisho ya shati. Hata Roho Mtakatifu hawezi kufanya kazi kanisani kwa sababu ya taratibu zilizobuniwa na mwanadamu. <coughs> Bali atawekwa huru, bibi harusi anarudi hivyo. <coughs> Ndivyo Biblia ilivyosema, na n hawa wawili wanakutana kwenye uwanja uh, wa vita Lusifer na Mikaeli, tena like kama hapo mwanzo wamefungwa kwa miaka elfu mbili karibu, hiyo karibu miaka elfu mbili si miaka elfu mbili hasa, maana Warumi waliendelea kusonga mbele, Titus uh, katika AD uh, tisini na sita na kuendelea tu namna hiyo, kuwaua wa Wayahudi. Warumi ni nani aliye aliyewaua Wayahudi? Titus alikuwa nani? Ni jemadari wa Kirumi. Naam, itiririka uh, kutoka mlangoni na kuteremka kule, hata kwenye lo wakawaua wanawake, watoto na kila kitu. Je, Ezekieli tisa haikusema wangefanya hivyo? Pita katikati ya mji ukati alama juu ya watu wanaougua na kulia, Roho Mtakatifu, na hao wengine yule mtu mwenye kuua akatokea ambaye alikuwa amefungwa, akawashikilia akawashikilia hata wakaondoka wakaenda na kuua kila kitu kilichokuwa mle ndani. Wasichana, wanawake, watoto, watoto wachanga, na chochote kile, wote waliwawa. Hakika ili hapa tena ikijirudia lenyewe na huu um, hapa huo utaratibu wa kidini ukirudi, moja mean, kwa moja, ukinyunga kabisa, ukanyaga kanyaga kila kitu kinachoitwa Mungu mm. Wawa na utaratibu wao na mashirika na madebu mbali, haya hayana uhusiano wowote na Biblia, watakwambia upesi hata hawaiamini. Na, na Bwana sema yale kanisa lisemayo ni yale word, Mungu asemayo hilo ni neno. Bibi harusi yuko pamoja na maneno, wao ni mmoja, wanahitaji kuwa mmoja, wakati neno hilo lililoandikwa mle ndani yeah, na lina akuwa ndani yako na kukufanya wewe na neno kitu kimoja, hilo ndilo yeye aliloahidi hasa. Alafu hilo linafasiri Mungu hahitaji mfasiri. Wao wanasema vema, sisi ulifasiri namna hii. So a ya, ya kufasiri chochote, Mungu hujifasiria mwenyewe. Na iwe nuru, ikawa nuru. Ni nani anayefasiri hilo? yaisaitahua mimba naykachkua hilo, halihitaji mfasiri yeyote, tayari limefasiriwa. Mungu alisema mambo haya etendeka katika siku hii na yanatendeka. alihitaji kufasiriwa? Jamaa, lenyeweo tisa mmoja chini ya baradumu ya tano, mfalme wao. Angalia Ufunuo tisa mmoja. Sasa mfalme wa kundi ili kula la farasi laki mbili walikuwa na mfalme juu yao, na kama uh, tukiangalia uh, alikuwa nyota iliyoanguka. Mbona umeanguka kutoka mbinguni ewe Lusifa? Jesus, Dr. Smith alivyochanganyikiwa na hayo huko juu, lakini ni sawa. Naona hayakuwa kwa ajili ya wakati wake. Naona Then alikuwa wa kuzimu. Paulo wao alikuwa mfano wa kuzimu. Ufunuo wa 17:8 iliandika kitu fulani hapa yana yana chini. Yana hapa hapa nataka soma tu. Naona hapa Ufunuo 17:8. Nataka kuona yale uh, inayosema hapa maana si namna ya uh, kuligusia jambo hili linalofuata, 17:8, na yule mnyama uliyemwona alikuwa iko naye hayuko naye yu tayari kupanda au kutoka kuzimu na atakwenda kwenye uharibifu na hawa wakao juu ya inchi wasioandikwa majina yao juu ya kitabu cha cha ule uzima tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, watastaajabu walipomwona yule mnyama ambaye alikuweko, ambaye yuko na ambaye atakuweko. Na alikuweko, papa mmoja anakufa mwingine anatawaza, mnyama aliyekuweko naye hayuko, ambaye yuko naye hayuko, ambaye yuko, habadilishi utaratibu wake, ni papa wakati ule ule, kila kitu kila kitu hakina budi kuingia katika utaratibu ule ule, na itakuja wapi hata kuzim. Na bibi alisema hapa ya kwamba kiongozi wa jamaa hawa alitoka Karimu, na huyo alikuwa ndiye mfalme wao, na yanaketi na taji lenye sehemu tatu, na anawaunganisha Waprotestanti pamoja naye. Nimsikia kisisi wa Kiteri akisema Juzi juzi kasema, ama mhubiri wa Kilutheri kasema vema, watu uniuliza, kwa nini mimi huvaa ukosi, wana wanawezaje kunita, uh, kunitofautisha na ulikuwako kule. Naam, na huo huo, si ulikuwa ni upuzi. Karibu nijisikie kama kutapika, nikaondoka pale chukwani. Wow, Hakupaswi kuwa na tofauti yoyote. Kama kamaza matiza angalisikia jambo hilo, angegeuka upande mwingine, eh, kabini mwake aseme enyi wanafiki, ninyi hamu usiki katika hadi yangu. Aha, mnaona. Lakini mnajua mahali alipafikia, kuna tofauti, hata kuna kutofautiana kwa kidogo. Mungu alisema nitengeeni mimi na Paulo na Barnaba. Hiyo ni kweli kwa ajili ya Nganisha Mungu ni mtenganishaji, si mchanganishi mtengani. Kanisa linataka mtenganishaji mbora leo ambaye anaweza kuruhusu kuvalia nguo za uh, kuogelea na kaptura na chochote kile, na uh, kutoka nje na kufanya yasiyofaa namna hii, lakini Mungu alisema nitengeni, mi tenge mwenyewe na ulimwengu ovunuo. Tunaona hapa ya kwamba mfalme alitoka kuzini na ye yule ambaye alienda kuzimu kuingia na kutoka kuingia na kutoka akatoka. Na angalia katika Mambo ya Nyakati sura ya ishirini na tatu, jinsi fasiri inaambatana neno kikamilivu pamoja na yale tukayotoa sasa. Angalia jambo hili sasa, ule utaratibu na tunaona. Hebu tufungue na tusome tu hayo kwa muda kidogo. 23. Mbali uh, Mambo ya Walawi, Mambo ya Walawi ishirini na tatu. Sasa angalia hili okay. Hapa Mambo ya Walawi sura ya ishirini na tatu. Sasa nasi uh, tunataka uh, tusikose ili hata kidogo sasa, ili kwamba tuipate jinsi hasa Bwana ameliandika hapa kwa ajili yetu. Bila shaka siwezi kuyapata uh, Mambo ya Walawi katika Kutoka, sivyo? Sawa, Mambo ya Walawi sasa kisha Bwana ya ishirini na tatu. Bwana akanena na Musa na kumwambia, nena na wana wa Israeli, waambie mwezi wa saba, siku ya kwanza ya mwezi mwezi eh, kutakuwa na kustarehe kabisa kwenu, ni ukumbusho wa kupiga baragumu na kusanyiko takatifu. mtafanya ile kazi ya utumishi nani amtasongeza sadaka kwa Bwana kwa njia ya moto na ninyi mtasongeza sadaka kwa Bwana kwa njia ya moto. Sasa tazama sasa, no. Sasa angalia. Kisha Bwana akanena Musa na kumwambia, lakini siku ya kumi ya mwezi huo wa saba ni siku ya patanisho na ule upatanisho ulifuata ile, angalia sasa, upatanisho uliofuata mlio wa baragumu. Naona na chinji nzuri, naona siku ya upatanisho ilifuata. Sasa sasa, sasa sasa, baragumu vile siku hamsini, na baragumu kwetu sisi zinawakilisha kwa mfano, wakati baragumu ilipopigwa kwenye Pentecost ambayo ilikuwa siku hamsini. Sasa sasa, baada ya jambo hili Wayahudi walikataa jambo hilo. Sasa baragumu ni kuwanja warudi kwenye upatanisho ule, unaona ule upatanisho walioukataa na waliokataa kusudi macho yetu yapate kufunguliwa, yao yalifungwa. Na mnamo wakati huu muhuri ilifunguliwa na zile baragumu zikapigwa, na sasa katika kule kupigwa kwa baragumu, kabla tu ya masii kuja, kwa maana hawana budi hakuwa kule Palestina na nakumbuka, Mungu aliofanya mgumu moyo wa Farao apate kuwafukuza kutoka Misri, naye akawafanya awagumu, akina sali swalini na wote, au apate kuwarudisha kwenye nchi ya hadi, mahali ambapo wale mia na arobaini na ini elfu wanapaswa kuwa na. Sasa kwa mara ya kwanza katika maefu ya miaka, miaka elfu mbili na mia tano kwamba Israeli ni taifa lenye bendera yake, jeshi lake na kadhalika, na inahesabiwa katika katika um hiyo. Mara ya kwanza jambo hili limetukia, bendera ya kale sana yu, for uh, for pata kupepea duniani wakati huu um, inapepea tena zile tano 6 nyota, 6 nyota yenye ncha ya tano ya Daudi. E alisema, angeinua bendera hiyo katika siku za mwisho, watakaporudi huko mwishoni. Hakuna tu shaka tuka... juu yake, tumewasili angalia sasa upesi. funuo tisa chini ya zile baragumu saba, mfalme wao ametoka mishon... kuzini, alafu katika mambo ya Walawi sasa jinsi fasiri ilivyokamiliva hapa pamoja na neno, kwa sababu mnaona mara muna baadaye, ajumbile ya Pentekosti ilifuata ile siku ya upatanisho, ule utaratibu wa wakati wa sikukuu, wakati ya sikukuu ya Pentekosti hadi upatanisho, kupigwa kwa baragumu kwa ajili ya upatanisho, kulikuwa na sikukuu ya Pentekosti, kile kipindi kirefu cha wakati Angalia, kulikuwa na kipindi kirefu cha wakati kati ya sikukuu ya Pentecost na kule kuitwa kwa kwa bara kule kupigwa kwa baragumu, zile baragumu kupigwa, kipindi kirefu cha wakati. Kwa kweli ilikuwa siku hamsini kutoka kwenye, kutoka kwenye, kutoka kwenye, kutoka kwenye, kutoka kwenye, kwenye sikukuu ya Pentecost hadi sikukuu ya upatanisho, ilikuwa ni siku hamsini. Naam. Siku hamsini ni Sabato saba hasa. Na Sabato saba ni miaka saba ya kanisa. Nyakati za kanisa. Mnafahamu? Naam, naam na, wayahudi wamepofushwa wakingojea wakati huo wote, wakati yale uh, malimbuko ya Pentekosti yamemwagwa juu ya, ya kanisa. Nasi tumeshuka tukapitia kwenye nyakati za wafia imani, kisha tukashuka kupitia kwenye nyakati za watengenezaji, na sasa tuko kwenye wakati wa kuita watoke. Emtatu roho yule yule kama vile Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, mtu yule yule Naona lakini, nyakati saba za kanisa zikiwa si sabato saba, sabato saba kutoka the right, baragumu yubile, yuuan, yuuan, Tree, une, kwenye baragumu ya yubile ya Pentecost, sikukuu ya yubile ya Pentecost, hata kule kutukizwa kwa Uganda, halafu ile yubile ya Pentecost. Alafu kutoka kwenye ile yubile hadi kwenye ule upatanisho ni sabato saba, siku hamsini a mwisho wa zile siku 50 ni nini, nini? ule upatanisho. Unafa, unafahamu? Naam. Na huu umekuwa mfano ya kwamba kanisa, wakati yeye alipofunuliwa yeye mwenyewe kama mwana wa Mungu alifunuliwa kanisani katika ubatizo wa Roho Mtakatifu kote katika zile nyakati katika ule ule wakati wa Pentecost. No, inaendelea akuwa zaidi na zaidi kuhesabiwa haki chini ya Luther, utakaswa chini ya Wesley, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Sasa huwa hapa wakati wa kuitwa watoke kwenye ile muri ya sita, uh, wakati ilipofunguliwa, wakati ilipo mateso iliwapata Wayahudi katika hali halisi, na hapa yanatokea mateso kwa kanisa katika hali ya kidini, kwa maana Biblia rusi tayari ameitwa, sabado zimekwisha na tayari kwa kuitwa kwa Wayahudi wande wapi ile sikukuu ya upatanisho. So, enkhenisa amoya jambo hilo, wanaitiwa ile sikukuu ya upatanisho atini wapate kutambua ule upatanisho, si tena kuku na bata na yale wamekuwa wakifanya. Wanakondoa Mungu aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, tayari watajua jambo hilo. Angalia ili hapa, jambo kuu, angalia Jamani, Roho Mtakatifu amefungwa na mababu miaka hii yote elfu mbili. Tunaona kwamba amefungwa sasa. Angalia zile sabato, sabato saba hawangefikia umbali huo wote. Biblia ilisema kutakuwa na siku ambayo itakuwa si usiku wala mchana, na maandiko yote yalisema na budi kutimizwa. Hiyo ni kweli, semeni amina. Biblia ilisema kutakuwa na siku ambayo haiwezi kuitwa mchana wala usiku, bali wakati wa jioni Itakuwa nuru linaloangaza mashariki, hilo jua lile lile linaloangaza magharibi. Kila wakati hilo jua linapochomoza na linaenda upande mmoja hata mwingine na kutua, linamaanisha maisha yako. Mtoto mchanga azaliwa mnyonge, asubuhi moja yapata saa mbili anaenda shuleni saa tano unusu, anatoka shuleni, ni joto la mchana, ndipo linaanza kutua. Kwenye umri wa miaka hamsini, sitini, sabini, themanini, tisini, inakaa kule ng'ambo, kisha linakufa. Alafu linarudi tena siku ya pili na kusema kuna uhai, mauti, kuzikwa, kufuka. Alafu angalia, ustaarabu umeambatana na jua, ustaarabu tuliona wakale sana ni Uchina, mtu yeyote anajua jambo hilo. Mtakatifu alianguka wapi? Katika nchi ya kimashariki, juu ya watu wa kimashariki. Imesafiri pamoja na jua. Ilitoka wapi? Toka kule mashariki, ikaingia Ujerumani. Kutoka Ujerumani ikaenda Uingereza, ikavuka ule lango bahari mara tatu, ile Mediterranean hata Ujerumani. Kutoka Ujerumani, kutoka mashariki ikaingia Ujerumani kupitia Mediterranean. Kutoka Ujerumani ikavuka mlango bahari ya ku, ya Uingereza ikaingia Uingereza. Kutoka mlango bahari ya Uingereza ikavuka Pacific, ikaingia ama Atlantic, ikaingia Marekani, na sasa iko kwenye pwani ya Magharibi imevuka taifa hili ambalo ilistaarabisha kisha ikavuka na kuendelea ustaarabu usafiri ijili imesafiri pamoja nao. Sasa watu wa ovyo wote wako kwenye pwani ya magharibi kwenye kila kitu ulichokota kama vile wimbi linavyokuja. Bali nabii alisema jua alitaangaza mchana, itakuwa siku ya ukungu wamekuwa na nuru ya kutosha, kama vile siku halisi ya mvua, wangeweza kujiunga na makanisa na uh, kumwamini Bwana na mambo kama hayo. Lakini yeye alisema katika wakati wa jioni, mawingu yataondoka, madhehebu yataisha, ishili ile ile nino ile ile ililofanyika mwili kama alivyoahidi katika Luka kumi na saba thelathini tatu ishili ile lile na jambo ile ile linjetukia katika wakati wa jioni, wakati mvuli vinafifia. Ijili ile Kristo yeye yule aliyeishi katika mwili kuu ya nyuma hapo mwanzo juu ya watu wa mashariki, ataishi tena katika watu wa magharibi katika wakati wa mwisho. Itakuwa nuru wakati wa jioni. Maandiko yote yametiwa pumzi na hayawezi kutanguka. Ile siku kubwa hamsini zimepita Sikukuu ya Pentecost imepita, sabato saba, hata kwenye zile baragumu, mfano wa wakati wa saba wa kanisa. Kumbukeni, kumbukeni ile ya sita, chini ya baragumu ya sita. Wayahudi mnasikiza, chini ya baragumu ya sita Wapentekosti wanaikataa Biblia walio fukifuku. Si Wapentekosti tu hao, wengine wote ulimwengu wa kanisa unamkataa Kristo, naye amewekwa upande wa nje, na katika baragumu ile ile na mhuri ile ile hasa ilipofunguliwa kumwonyesha Yesu akiwa nje ya kanisa akijaribu kurudi ndani, wakati ule ule baragumu inapigwa kwa ajili ya Wayahudi, na Wayahudi wanautambua ule upatanisho. Askuvu, haleluya jamani. Roho Mtakatifu amefungwa kwenye miti ya kimadhehebu kwa karibu miaka elfu mbili bali, atafunguliwa wakati wa jioni na ujumbe. Wakati wa jioni, Roho Mtakatifu anarudi uh, kanisani tena, Kristo mwenyewe akifunguliwa katika mwili wa kibinadamu wakati wa jioni. Ye alisema, ye aliahidi jambo hilo ulikuwa na hatua tatu zake kama nilivyosema, wale wafia imani ule wakati wafia imani imani kwa ajili yake, na alafu ule wakati wa watengenezaji, na sasa ni wakati wa kuitwa. Wacha wakati utakapo utakapokwisha, kwenye wakati walawadikia, kulingana na Ufunuo kumi, siri ya Biblia nzima ingejulikana kwa bibi arusi. Hiyo ni kweli, Ufunuo kumi. Sikizeni kwa makini sasa, bibi arusi aliyeitwa kwa neno iso mwenyewe akiita bibi harusi akifanya dairi Waebrania kumi na tatu nane ya kwamba yeye yule jana leo na hata milele anafanya jambo lile lile, ni yeye yule. Yeye aniaminiye mimi, kazi nizifanyazo mimi naye atazifanya. Unaona, Luka ishirini na mbili ama Luka kumi na saba thelathini na pia Malaki nne, Waebrania nne kumi na mbili. Maandiko yote haya yaliahidiwa. Itakuwa kati ya muhuri ya sita na ya saba nabarumu ya sita na ya ya saba, siku kuu ya Pentekoste inaishia kwenye wakati baragumu ya saba, kwa maana inavuata ni kuja kwa muhuri ya saba, kwa maana inavuata ni ile siri ya kule kuja kwa Kristo. Na pia baragumu inapigwa kwa ajili ya Wayahudi. Baragumu ya sita inapigwa, na wakati inapopigwa inawajulisha no, wao mwana wa Mungu aliyefunuliwa mda mmoja wa nusu saa. Mbukeni, baragumu zote zinalia kwenye hii muhuri ya sita ile muhuri ya sita inamaliza hiyo siri chini ya muhuri ya sita, kabla tu ya ile ya saba haijafunguliwa. Angalia hapa katika Mambo ya Walawi ishirini na tatu ishirini na sita, jinsi maandiko yalivyo kwenye taratibu, baada ya kile kipindi kirefu cha Pentecost ambayo Israeli ilikataa kule nyuma, naye akaita kanisa la kimataifa alitoke kupitia hii sikukuu ya Kipentecost. Na wangapi wanaofahamu sikukuu ya Pentecost ni nini? Nitunda la malimbuko ya mavuno, malimbuko ya ufufuo, sikukuu ya Pentecost. Msikose jabili, enyi watu na nini mlio kwenye kanda, sikizeni kwa makini. Huu umekuwa wakati wa sikukuu ya Pentecost. Wayahudi wamekaa kimya, waliikataa. Sasa wanabudi kuitwa, warudie ule upatanisho. Tunajua upatanisho ulikuwa ni nani? Well, hawakujua Baragumu ilipigwa baada ya ile ubile ya Pentekos inawaita Wayahudi pamoja. Je, hamweku kuona jinsi hiyo baragumu ya yale matezo chini ya Hitler na hao wengine ilivyolia na Wayahudi walilazimishwa kukutanika kutimiza maandiko? Sasa mnafahamu wale wote waliofahamu, semeni amina. Hema sawa, right. No, sawa. Angalia hapa katika Mambo ya Walawi ishirini na sita sasa utaratibu wa maandiko baada ya kile kipindi kirefu cha Pentekosti ambacho kinaishia katika kuitwa kwa bibi arusi. Bibi harusi anaitwa na mtumishi fulani atoke yule aliyekataliwa, pili atajulikana kwa Israeli ile is sikukuu ya upatanisho. Angalia hapa ni sawasawa na kwenye Mambo ya Walawi sura kumi na sita sasa wakati yeye alipoamuru ile sikukuu ya A Pentecosti ama sikukuu ya upatanisho bado, katika mahali hapa wanaitwa lojizi lilivyokamilifu. Lifahamuni enyi wahubiri, naona msikose enyi wahudumu, katika sikukuu hii ya Pentecost ambayo imewakilishwa katika But mambo ya Walawi uh, ishirini uh, na tatu ishirini uh, na sita uh, ama ishirini na tatu uh, uh, na na nne ni sikukuu ya kuomboleza, si ya kuchinja ya sikukuu Sikukuu ilichinjwa, ule wa upatanisho ulichinjwa. Sasa ule wa upatanisho ulichinjwa. Mambo ya Walawi kumi na sita inakwenda sambamba kabisa nayo, ila tu katika mahali hapa ni kuitwa kwa Israeli kuomboleza kwa ajili ya dhambi zao, jinsi ilivyo kamilifu. Leo siku ile kuchinjwa tena kwa huyo, ambako Musa alionyesha mfano kwa kupiga ule mwamba mara ya pili, haukufanya kazi sikuchinjwa kwa sikukuu, bali kuomboleza kwa kukataa ule upatanisho. Lo, jamani, hii itakuwa baragumu. Sikukuu utakataliwa, alafu Masihi wao anajulikana. Angalia, wao watamjua Masihi wao watakapomwona. Yeye yeye anakuja katika nguvu. Wakati huu yule waliyemtarajia yeye, anakuja katika nguvu kwa ajili ya biharusi wa kimataifa, na Wayahudi watamtambua yeye lafui inasema ndiyo kwanza. Uh, tumalizie kuhubiri juu yake, hapa yapata miezi sita iliyopita ama zaidi. bi inasema wakati wanaposema, ulipata wapi jeraha hizo? wangapi wanaokumbuka ujumbe huo? Eh, inua ni mikono yenu. Hakika ninyi mnaona, ulipata wapi jeraha hizo? Yakasema, katika nyumba ya rafiki zangu. Unakumbuka nikihubiri juu ya juu ya ule ule wakati ambapo na Yakobo alikuwa amewatuma wana wa Israeli kule nchini kuleta posho na kile chakula cha posho, na jinsi Yusufu alijifanya hawajui, na jinsi mambo haya yote yalivyoendelea, halafu akajitambulisha. Unakumbuka aliogopa sana, akaanza kulia. Remember, kumbuka bi harusi tayari yuko peguni. Yusufu alikuwa uh, kwenye ikulu, na Yusufu akamtoa kila kitu, karibuni na yeye mwenyewe, akajitambulisha kwa ndugu zake. Naona mke wake na watoto na wengineo walikuwa katika ikulu aliporudi kujitambulisha mwenyewe kwa wale Wayahudi. Huo hapo ule upatanisho, hiyo hapo sauti yenu ya baragumu. Hapo ndipo wanaposema ni nini ule upatanisho ni zilitoka wapi? zi, zi, oh, nyumba a... ya rafiki zangu. Nakumbuka vile ndugu alivyosema ndugu za Yusufu alivyosema, mbona wao walisema sasa tutamwua. bila shaka We... alifanya jambo hilo huo. No La, Mungu alifanya jambo hili kusudi aokoe maisha. mnaikumbuka yeah. hiyo hadithi katika Mwanzo, vivyo hivyo yeye no? no? so alifanya jambo hilo namna hii kuyaokoa maisha ya mataifa bibi harusi kasema ilisipata katika nyumba ya rafiki yangu, bali sikasirike. Unaona, usiogope wewe mwenyewe, wanasema wanasemalo. Jamani, kweli tulikosa kumwona yeye, huyu ndiye aliyekuwa ule upatanishwa nasi, tukaukosa huo to... oh, hey, Mungu wakasema no, wa wow. Waniitenga tu na kuombeleza kwa siku nyingi. Ni nini ule upatanisho, huzuni wakati huo Unaona sasa, kwa nini Roho Mtakatifu anamruhusu kunena habari zake? Eh, baba wa mbinguni anajua ikiwa na bila hii mbele yangu ya kwamba jambo hilo ni kweli. Sikujua jambo hilo mpaka jana juzi chumbani, uh, mwangu kule, ambako yeye alinifunulia akaja kwangu akana nami nikarudi, nikasema, mke wangu nimelipata. Sa sasa ndio kwanza yeye akutane nami mle ndani na kuniambia hili hapa mpenzi, naona Mnaona hilo hapo, naona katika upatano mkinilivi tu no, watu wasionaye, ingieni haraka, huenda ikawa ndio nafasi ya mwisho mtokay wai kupata. Hamjui ni wakati gani anaweza kuja, sikukuu ya baragumu. Biblia yasema wao wangejitenga wenyewe mmoja akwa mwingine na kuomba na kuomboleza, kwa maana ni kama mtu aliyepoteza mtoto wao wa kwanza. Angalia, nataka kusema jambo moja zaidi kwa uh, makini sana, msikose jambo hili jinsi linavyoingia moyoni kutoka kwa ujumbe wa malaika wa saba, yule mjumbe wa ile muri ili ya saba katika ufuma wa kumi ilikuwa muhuri ya saba, hata kwenye baragumu saba katikati ya nyakati hizo mbili e, Mungu tusemezi jambo hili kusudi watu wapate kuliona. Hiyo baragumu ya sita na baragumu ya sita, na baragumu ya sita na muhuri ya sita zinatoa sauti wakati mmoja na kati ya baragumu ya sita na baragumu ya saba kuna nabii atakayetokea mbele ya mataifa kuwaita watu warudi kwenye fundisho uh, la asili la Pentecost, na wale mashahidi wawene wafunua kumi na moja wanatokea kwa Wayahudi kuwapeleka kwa Yesu, huku nalo kanisa linanyakuliwa in, wote hao manabii ani, neno la Bwana haliwezi kutenguka. Haitakuwa madhehebu. Mnaona jambo hilo? Samai katika kitabu chenu hapa amuonekana kama kwamba katikati ya marugumu ya sita na saba jambo hili halikuingizwa mle ndani, kuwaacha Wayahudi kuitwa watoke katikati ya lile pigo la sita na la saba. Tunakuja kwenye wale mia moja na arobaini naini elfu unakumbuka jambo hilo ambao walikuwa katikati ya hayo mnakumbuka katikati ya ya ya ile sita, muhuri ya tano na muhuri ya sita, kati ya muhuri ya sita na muhuri ya saba kulikuweko na kuitwa kwa wale mia na arobaini na nne elfu. Mnakumbuka jambo hilo? Sasa ha, hapo ndipo hizi baragumu zinapoingilia hapo hapo, naona na yale mateso na wale farasi waliofunguliwa kule. Halafu kati ya hizo ndipo ilikuwa kuwe na ujumbe wa malaika wa saba ambaye alikuwa anahubiri na kuwa hukumu uh, wa Pentecost na Yesu ali eh, kwisha kuwekwa nje. Hakuna mtu ambaye angeshirikiana naye, amewekwa nje, amekataliwa. Biblia ilisema jambo hilo, kwa kuwa ni Kristo aliyedhihirishwa miongoni mwetu. Yesu miongoni mwetu sisi sote amedhihirishwa katika usadhi wa neno lake akilifunua na kama hiyo ni hili si jambo tu la uh, kujivunia enyi marafiki. Hii ni Bwana asema hivi maandiko wakati huo sasa. Mara kanisa hili Bibi Harusi limefutwa pamoja, inyenyakuliwa Li na ile siri ya muhuri ya saba, ama muhuri ya saba, ile siri ya kuondoka na wayahudi wanaenda kwa siri ya baragumu ya saba, ambao ni eh, manabii wawili Elia eh, na Musa Sawa so, <totipa> hebu ninyoshe jambo hilo kwa ajili yenu. Ilikuwa ni Musa maana, haya hapa mawazo yenu, mnasema ya kwamba Musa hakuweza kuwa Musa maana Musa alikufa. Mnafikiri ni Elia ni Elia kweli, wakati unafikiri ni Enok Musa tayari amekufa, alikumbuka yeye anaweza kufuka tena did. alifanya hivyo miaka mia nane baadaye, miaka kadha baadaye, yeye alionekana kwenye mlima wa kugeuzwa. Unasema baada ya mtu kufa? Naam, bwana alikuwa amekufa akafuka tena, alafu ikambidi kufa tena. Naona hakika na hata waovu tafukuliwa tena, halafu itawabidi kufa, mauti ya pili. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo ondoa hilo nianimako ni Musa na leo huduma yako ni vile tu. Sasa Musa na Elia walivyofanya wakaifunga mbingu na kunyunyizia moto, najua ni kitu gani walifanya. Wazia jambo hilo, ni wakati wa mwisho jamani. Haleluya, ile sikukuu ya Bwana imekaribia. Jikusanyeni pamoja. Uyamasi wao watamkataa yeye na wataona kwamba huyo ni masihi wao, vile alisema hayo mambo ya kustaajabisha kama haya yatafikia katika wafunua kumi na moja kuita huduma ya itakuwa huduma ya Musa na Elia wakiita Israeli kutoka kwenye mapokeo ya Wayahudi, kama tu vile ule ujumbe wa malaika wa saba ulivyomwita bibi arusi atoke kutoka kwenye mapokeo ya Kipentekosti. Umbukei Musa na Elia watawaita Israeli watoke kwenye ule upatanisho wa mwana kondoo na kondoo na damu na mbuzi na sadaka, kuingia kwenye dhabihu iliyo halisi kwenye neno na ujumbe wa malaika wa saba chini ya baragumu ile ile. Kila kitu sawa sawa, muri ile ile. Unapaswa kufanya nini? waita watu bibi harusi kutoka kwenye mapokeo ya kipentekosti na ya kilimwengu, waingie kwenye ule upatanisho halisi, neno Kristo akiwakilishwa katika neno lake, hapa akifanywa mwili kati yetu. Sayansi imethibitisha jambo hilo kwa picha. Kanisa linajua jambo hilo kila mahali ulimwenguni. Sisi tunajua yakini kwa maana yeye haja tuambia jambo moja katika Bwana anasema hivi, ila lile lilokuwa kweli hivi. Yeye hakusema kule chini mtoni, kama vile Yohana mbatizaji alivyotumwa, vivyo hivyo ujumbe huu. Nimeinua macho yangu na ni saa sita usiku wa manane. Uko hapa enyi marafiki, umetujilia. Unaona jinsi maandiko hivyo makamilifu kikamilifu, jinsi hayo hayo Angalia hayo, hayo. Itakuwa madhehebu fulani atakayoshuka yaende kule na kuwaita Wayahudi. Itakuwa watu wawili, Musa na Elia, watu wawili manabii man, kuwaita mataifa, bibi harusi atoke yeye. Aliahidi katika Malaki -hmm. kufanya jambo lile lile na bila alisema yeye angefukuzwa kanisani, katika wakati wa saba wa kanisa inakuwa jeusi wapi linaingia katika utaratibu huu wa kidini, likaingia kwenye baraza hili la ukemenia, baraza la makanisa ulimwenguni. Hilo yeye anatolewa nje kabisa, neno lake wao hata hawawezi kubaliana na. Mnajua hawezi, hawezi kubaliana katika makundi yao madogo ya mtaa wao, watakubalianaje? Wao watakubalianaje katika jambo hilo? Hiyo wao wanachukua alama nyingine ya mnyama Sanamu ya mnyama li kulikuweko na sanamu iliyofanyiwa yule mnyama na Marekani. Hii daima imekuwa namba kumi na tatu. Ilianza na mikoa kumi na mitatu koloni kumi na tatu nyota kumi na tatu milia kumi na mitatu namba kumi na tatu na daima ni mwanamke katika sura ya kumi na tatu ya Ufunuo, na kwanza ni mwanakondoo upole, uhuru wa kunena, uhuru wa dini na kadhalika. Alafu wanapokea mamlaka na, na kunena kwa uwezo wote aliokuwa nao yule joka. Mbele yake ni nini? Yule joka alikuwa nini? Rumi, naona, alikuwa na alama, sanamu ya mnyama iliyoinuka dhidi ya kanisa halisi la Mungu. Chini ya hapo, madhehebu watakiteza kitu hiki, lakini watakapoanza kufanya jambo hilo, mwanakondoo atamchukua viarusi wake awe daima karibu naye. Majeshi yote ya mbinguni yatakusanyika. Oh, no, itakuwa tamasha yenye fahari huko. Watakatifu wote wamevalia mavazi meupe ya sio na wa nao, watafanya na wa karamu na Jesu milele. Amina, njo ule Bwana right. aita njo, hey, ule. Amina, ni siku ya jinsi gani tunayoishi! Ile saa, kimbieni yenye watu kimbieni, ayakumeishaeni. A sasa katika kufunga ile huduma kama ya, ya malaika wa saba au mashahidi wawili baragumu saba kabla tu ama baragumu sita kabla tu ya ile baragumu ya saba kuisha. Sasa kumbuka, nami niliwaambia ningerudia jambo hili ile baragumu kubwa. Alisema yeye angefanyaje huku katika Isaya? Alisema kwenye ile tarumbeta kubwa ingepigwa. Ile tarumbeta kubwa ni baragumu. Sasa sikukuu ya baragumu kuna wawili tanaalia kuita ile baragumu lakini chini ya ile tarumbeta ya kubwa, kule kuja kwa Bwana kutangaza kurudi kwa Yusufu. Naam, ya kwamba mataifa yote yatakusanyika Jerusalemu. Am, mnapata hayo katika kitabu cha Isaya ninikwaba hicho muda kidogo uliopita. Moja ya hizo sura tulizosoma, hiyo ni katika Isaia na kumi na nane moja na tatu na katika Isaya ishirini na saba kumi na mbili na kumi na tatu ndipo yeye anapopiga hiyo baragumu na mataifa yote yataitambua Israeli katika nchi ya wenyeji wao, Mungu akiwa pamoja naye. Ndipo bibi ya harusi atakuja kuwa pamoja na bwana arusi, naye bwana harusi atakuwa pamoja na bibi ya harusi, alafu ule utawala wa miaka elfu baada ya ulimwengu wote kuangamizwa na makombora ya atomiki na kutakuweko na mbingu mpya na nchi mpya. Taheshimini, tazama moja kwa moja chini sasa, angalia huduma ya Musa na Elia itakuwa sasa, kila mtu anafahamu. Hebu niseme jambo hili tena, huduma ya Musa na Elia katikati ya baragumu ya sita na saba itakuwa ya manabii wawili, ambao wao Israeli siku zote wanawaamini manabii wao. Ona, Roho Mtakatifu akaniambia mimi wakati like Aka nilipoanza yeah kupanda kwenda uh, kule juu, kuwaonyesha ya kwamba yeye alikuwa mwana wa Mungu kasema. Bado nakumbuka jambo hilo, yapata miaka mitano iliyopita nikienda zangu India, kasema fanya do hivyo. Wao walisema kama huyu ndiye Masihi, hebu na tumone uh, akifanya ishara ya nabii tutaamini manabii uh, <laughs> na hawa wengine walitumia hizo Biblia walipo sambaza uh, uh, milioni moja ya hizo wa wayahudi -wa waliotoka Irani na kila mahali, wakirudi wakikusanyika pamoja, nikawaza wakawa taifa. Huu ndio wakati wangu, nilikuwa tayari Kairo Misri. Akasema usifanyi jambo hilo sasa, ile saa haitawadia bado. Kisha nikarudi nyumbani. Lo, jamani, wanabudi kuita Yubile ya Pentekoste ingali inaendelea ama ilikuwa ikiendelea hadi wakati huu. Naona abele sikukuu ya baragumu haina budi kujulikana, na hii hapa ya Malaki ine haihusiani husiani no na ile so. pale hata kidogo Angalia, tazama hapa, huduma ya Musa na Eliya ikiwabadilisha na kuwaita Israeli kutoka kwenye mapokeo ya Wayahudi. Sikizeni, kutoka kwenye mapokeo ya Kiyahudi ambayo walikuwa wamechanganyisha kwai, wakiwa manabii wao watawaamini wao watamwamini yeye, wakiwaita kwenye karamu ya upatanisho, Kristo kuwaacha wamtambue Kristo. Watasema yeyejuwaja atakuwa hapa. Wayahudi watakuwa wakikutanisha mambo kama hayo, ndipo wakati yeye atakapokuja, atasema mimi hapa. ulipata wapi hayo majeraha? katika nyumba ya rafiki zangu, sasa sawasawa na aliyofanya manabii hawa wawili kumbuka, bibi harusi wa kimataifa anapaswa kuwa na nabii anayeitwa Elia, Elia ambaye atawaita kutoka kwenye mapokeo yao bibi harusi, sawasawa tu na vile hao manabii walivyowaita wa Wayahudi uh, kutoka kwenye ujuda kuingia kwa Kristo, ule upatanisho na mataifa tayari wanajua ule upatanisho mbali, ni kumwita bibi harusi arudi uh, kwenye ule upatanisho wa hasiri, mahali ambapo hizi hamsini sabato hamsini wao sabato hizi zote saba ambazo wao wameziacha wawaite warudi kwenye wakati wa mwisho sile saba. Sikilizeni jule mjumbe wa saba wa kanisa jule mjumbe wa baragumu ya saba, wote ni manabii. Sasa ni kweli, walioingizwa ni wale mia na arobaini na nne elfu kuitwa zile muhuri ambazo zilikuwa za mataifa, ilipaswa ziwe za mataifa, kufunguliwa kwa mataifa, kuona kanisa la kimataifa. Haya tu ndio unajua, haya tu ndio tutakayo sikiza yale ambayo yamekwisha pita na mtazamia Yesu. Ngoja kidogo, ndugu bana, naamini watafanya jambo hili, ishara ya mwisho ambayo Ibrahimu, nasi ni uzao mfano wa Ibrahimu, bibi harusi. Ishara ya mwisho ambayo Ibrahimu aliwahi kuona kabla ya ile ishara iliyoahidiwa kuja, mwana aliahidiwa, akaja, ilikuwa nani? Mungu katika umbo la mwanadamu ambaye aliweza kuyatambua mawazo ya watu. Mtu mmoja, sidhani mtu mmoja haidhuru, kuna miigo mingapi, wao walikuwa na mmoja, naye akatambua mawazo aliyokuwa mle ndani nini. Na jambo la pili lililotukia, Ibrahimu na Sara wakageuka wakawa kijana mwanamume na mwanamke. Tunajua jambo hilo na najua kwamba namna fulani hilo alina wakaba kidogo lakini kumbukeni, ili kwamba tu muwe na hakika, mtajua sasa. Msomi Biblia namna hii, mnasoma katikati ya mistari na kuona kuifanya ile picha iji. Angalia, Sara alikuwa mwanamke mzee. Biblia ilisema yeye, wao atumbo lake la uzazi ilikuwa limekufa, sivyo? Ibrahim ulikuwa umekufa ndani yake, mbegu yake, sivyo? Nakumbuka mbegu ya Ibrahim ilikuwa imekufa. Miaka arobaini baadaye, alikuwa na wana saba kwa mwanamke mwingine. Ya alifanya nini? Alibadilisha milia. Angalia, walifanya safari ya maili mia tatu, wakashuka wakaenda gerani. Safari ndefu sana kwa mzee na Sara, hata alifikiri wa hawangeweza kuwa na uhusiano wa kifamilia alisema, mimi miaka ishirini ama zaidi, uh, labda kabla hawaja kuwa na uhusiano wa kifamilia mimi ni wapo mkongwe na bwana wangu pia, aliipata kufurahi tena kama vijana. kuna neno lelo gumu sana kwa Mungu. Angalia. Yaliyotukia. Mara akageuka akawa kijana mwanamke mrembo. Akionyesha nenda, akionyesha atakayofanya kwa mzao wa Tomo Ibrahim, apate kumpokea mwana aliahidiwa. Aligeuka akawa kijana. Angalia, wanashuka wakaenda gere. Nani nini kilitokea? Ameleki mfano akampenda. Kasema, "Yeye ni mzuri na mrembo." Na alikuwa anadaka kumoo. Hivyo nyanya mzee eh, wasichana wote hao wengine warembo kule chini. Nani yeye ni mrembo, ana sura nzuri. Naona Mungu alibadilisha mwani wake na akamgeuza. Ni siri itakayofunuliwa katika siku hii na mwana wa Adamu. Naona ujumbe wa jioni. Naona akageuzwa, na hiyo ilikuwa ishara ya mwisho. Waliiona, ilikuwa nini huo utambuzi kabla ya kule kubadilishwa kwa mwili hata kabla hatuja weza kumpokea yule mwana nini? Ragumu ya Mungu italia, wale waliokufa katika Kristo wa kwanza mwili mpya, na na tuliosalia tutabadilishwa katika dakika moja, kuvumba na kuvumbua, pamoja kukutana na Bwana hewani. Hiyo siri imefunuliwa, zile muhuri zimefunguliwa, wale manabii wawili wako tayari kutokea. Ni kitu gani budi kuondoka chukwani sasa hivi kusudi wapate kutokea? Yeye hawezi kujishughulisha na wawili wakati huo huo, hata hajawahi kufanya hivyo, kuwaita watoke kwenye madhehebu na mapokeo O, tunaona kanisa la wakati wa Kipentekosti limekwisha. Biarusi hana budi kuondoka njiani apate kwenda juu sana, kusudi wale watumishi wawili, wale watumishi wawili wa Mungu katika Ufunuo, wale manabii wawili wapate kujitokeza, kusudi wawapigie ile baragumu ya saba wawajulishe Kristo yule malaika wa saba mjumbe asema, tazama mwanakondoo wa Mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu. Tazama Methodist yangu, Baptist yangu, Pentecoste yangu. Lakini neno mwana wa Mungu, mwana mwanakondoo wa Mungu asichukuaye dhambi ya ulimwengu, kwa kuwa hakuna msingi mwingine. Naona tumefika wapi? Wayahudi wamo kwenye njia wenyeji wao, ili arusi ameitwa. Imeandikwa kila kitu ni kama vile hasa yeye alivyoahidi. Tuko tayari, ile saa iko hapa. Mataifa inavunjika <tipos> Israeli inaamka, ishara ambazo Bibilia ilitabiri ikza. Mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na huzuni kubwa. Rudini eni mliotawanyika, na kweni siku ya ukombozi imekaribia, mioyo ya wanadamu inazimia kwa hofu wa Mungu, mkazitengeneze taa zenu na msafishe Inueni macho wenu, ukombozi wenu umekaribia. Oh, oh, mnabii wa uongo wanadanganya kweli ya Mungu, wanahitana ya kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu. Hiyo ni kweli, badikitembea ambapo mitume wamekanyaga, pakuwa siku ya ukombozi imekaribia, mioyo ya wanadamu inazimia kwa hofu. Jaziweni nalo mukazitengeze taa zenu na mzisafishe, usibatishe Inueni macho yenu ukombozi wenu umekaribia. Nabii alisema itakuwa It nuru wakati wa jioni, itakuwa It light... It nuru wakati wa jioni. Njia inaendayo tufuni hakika taiona katika njia ya maji ndiko kwenye nuru leo kusikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana na wazee, tubuni dhambi zenu zote la mtakatifu hakika ataingia humo nai lukzo jione, tumekuja. Ni kweli kwamba Mungu na Kristo si ni mmoja, tumewasili huko mwisho. Hilo si jambo la ubabu la mwanadamu, hilo ni Bwana asema hivi. Oh, oh, oh, oh, oh. Na tuvinamishe vicho vyetu. Mungu wa rehema, Jehova, ewe mwenyezi uliyeguruma kwenye mlima Sinai na hawa watu wakapiga kelele, Musa na asemasi wala si Mungu tusije tuka kwenye kiziwa cha Pati tunaona hilo limetimizwa right, kikamilifu. Namona Roho Mtakatifu anajiridhishwa miongoni mwetu hapa duniani. Tunaona madhehebu ya kimeka nje ya kanisa, neno wao hawana kitu dhidi ya watu, neno hilo ndilo wanalochukia, linapinga mapokeo yao kama tu vile ulivyokuwa hapa duniani. Kwao ulikuwa nini? Nawe ulipinga mapokeo yao, nao wakakutupa nje ya makanisa yao ila mahali na. Sasa wow. Bwana hakuna kushirikiana mahali popote, nijaribu hata kuingia Afrika Kusini, ambako najua kuna watu huko wanaongoja. Basi ila mahali na, inaonekana kama kwamba hawatanipokea Bwana, si kwa ajili yangu Bwana, ni kwa sababu ya ujumbe huu. Lakini mwewe ulisema ingekuwa na mimi nawe na, umetujulisha uh, jambo hilo kusudi tusipe moyo. Tunajua sana tunayoishi Mungu wa watu hawa wameketi hapa asubuhi ya leo, mm -hmm. Katika chumba hiki cha joto wakiungua, unasikiliza kwa makini. Wao wanaona sasa, nina hakika. Na waone wafunie jambo hilo Bwana. Kwa nini wewe ungeniruhusu kuchukua ambaragumu hizo? Naona hakuna uhusiano wote nasi kwenye eh, hiyo ambaragumu ya sita sasa, yote yalikitika nasi tumekwisha ona ile bunguri ya sita ikifu nastumionauna hapa majuma mawili aliyopita ya kuonekana hapa kabla kwa bibi ya arusi na kanisa, kama nilivyowasimulia hapa kama vile tu ulivyo anionyesha Bwana. Nilisimulia tuko hapa huenda ikawa muda umekwenda kuliko tunavyodhania. Eh Baba, kama kuna mtu hapa asubuhi ya leo ambaye ambaye amechukua tu ushirikini na fulani ushawishi fulani wa theolojia ama neno fulani la theolojia ambalo aliambatani na neno la Mungu, nao hamjui Kristo alihalisi Roho Mtakatifu alihalisi, alijafunuliwa kwao neno bado ajinsi neno litakavyokuwa katika siku hii, wao wanaona tu mapokeo wao wakiishi katika katika nuru ambayo inayopofusha kama ule wizi mkubwa sana kutumia nguvu uliopata kufanya ulimenguli ulikuwa kule Uingereza ulifanywa na nuru mbandi na wezi mkubwa sana nguvu, alato, wa kutumia nguvu ambao kanisa alafu ilipata kufanyiwa ulikuwa wakati wao walipochukua nuru ya kimadhehebu na akuikataa nuru halisi ya Biblia, yule Kristo. Oh, e Mungu turehemu waoko waliopotea. Bwana, tafadhali naomba muda kidogo zaidi, Yesu tuna wapendwa, hivi karibuni mwamba mkuu utachungwa mibavaliye Bwana. Kama kuna mmoja hapa asubuhi hii asiye nawe, naomba waje hivi sasa kwa utamu na kukupokea wewe. Huku vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa, kama ungeinua mkono wako useme eh, nikumbuke brana hatuna madhabahu na, na kadhalika yamejaa. Mungu awabariki, sema tu Nikumbuk, Mungu akubariki Mungu akubariki. Ni mamia tu ya mikono kweli. Mungu, kuna kivuli kidogo mahali fulani, kiondoe Bwana wa, waliketi hapa katika chumba hiki the, usi huenda shetani aliyapofusha macho yao katika nyakati zilizopita, bali naomba ya kwamba wewe utafanye jambo hilo kama ulivyofanya kwetu siku nyingi zilizopita lakini sasa corn, kwa kuwa umetuita sisi sote tupate kuona. But Biblia alisema walikuwa vitu hawakujua hilo, kasema nakupa shauri ununue kwangu dawa ya macho. Mungu, tupia dawa ya macho, uh, asubuhi uh, hii juu ya macho yao, no, wapate kuona hata, yeah, hivyo view, yeah, ni nyenyekevu katika kundi la watu wa nyenyekevu na wanyenyekevu wasio na elimu na kadhalika, mbali hata sasa, hivyo ndivyo ilivyokuwa hapo mwanzo. Tujalie, Bwana, uh, ya kwamba wa wao wataipokea sasa hivi, nawatoa kwako kwa katika jina la mwanao Yesu. Ulisema yeye alisikia neno langu, nami nina hakika Bwana, nijuaje mimi wa wao wamelisikia hilo na kumwamini yeye aliyenipeleka. Sikujifanya waamini mbali, waamini kweli na wanaamini vile neno lilivyosema ina uzima wa milele wala hataingia hukumuni bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Yohana tano ishirini na nne. Tujalie Bwana <laughs> ya kwamba utakuwa wako tangu wakati huu na kuendelea. Kama kuna mshangao oniani mwao, huondoe. Kama kuna mgonjwa miongoni mwetu, naomba kwamba yule Roho Mtakatifu mkuu, Bwana ambaye anajua yuko, na akifunua mawazo akisimama hapa, chukani wanajua hayo yote, naomba ya kwamba wewe utawaponya najibu maswali yote dimbwi vitakuwa tayari, wale ambao hawajazikwa majini katika jina la Yesu Kristo wakichukua jina la bwana harusi, wanaule wa kimadhehebu, wa kidini. Hakuna mtu aliyepata kubatizwa katika hivyo hivyo vya Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ama kunyunyiziwa na mambo haya ya mapokeo ambayo ni ya makanisa ya wakati huu, mwenendo wa mpiga, wa mpinga Kristo, sanamu ya mnyama kama mtu aliyepata kubatizwa katika jina la Baba, Mwana, roho Mtakatifu, hadi kanisa Katoliki, Katoliki na dunia nzima, na historia yote baadaye inasema wao walibatizwa katika jina la Yesu. Wao lisema katika Galatia na nane moja, kama malaika kutoka mbinguni akija na kuhubiri injili nyingine yoyote halani Nawe aliwaamuru hao watu ambao walikuwa wamebatizwa chini ya Yohana yule yule aliyembatiza Yesu waje wabatizwe tena katika jina la Yesu Kristo, katika matendo ya mitume kumi na tisa. Kisha akasema uchumache, hata malaika akwambie kitu kingine chochote. Katika siku ya mwisho atawaongoza watu wayarudie wairudie imani yasi jaliye Bwana ya kwamba yule mjumbe mkuu miongoni mwetu sasa, yule Kristo Christ. aliye mkuu rwa Mtakatifu aliyefanywa halisi aliyefanywa apate kufahamika, kufahamika. kufunguliwa kwa neno na kulifunua kwetu sisijalia awaongoze, wairudie ile imani ya asili ya Pentecost, kama alivyosema Petro kwenye siku ya Pentecost, tubone kila mmoja wenu ukabatiswa katika jina la Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi zenu. Na daima ilikuwa hivyo kwa kila mtu hadi kwenye kanisa la Kirumi kule Nikea. Turehemu sasa, dimbwi kitakuwa tayari, mioyo itafunguliwa, joengie Bwana Yesu ko katika saa za mwisho. Kama kuna uwezekano Bwana wawaokuj saa hii ambapo natumaini na, na kuamini ya kwamba upo nasi ambao tuko ndani Bwana, naomba kwamba tujikuchunguze sasa, ya kwamba tumeiona that, na kuisikia sauti ya Mungu ikinena akupitia neno lake, nasi tunaijua saa tunayoishi ijaliye, Baba, tunawatoa hao kwako katika jina la mwanao sasa, huku vichwa vyetu vimeinamishwa.